லண்டன் காவல்துறையின் ட்விட்டர் கணக்கு ஹேக் செய்யப்பட்டது. பின்னர் டிரம்ப் சட்டத்தில் இறங்கினார் – என்.டி.டி.வி செய்தி

“திறமையற்ற லண்டன் மேயருடன், உங்களுக்கு ஒருபோதும் பாதுகாப்பான வீதிகள் இருக்காது” என்று டிரம்ப் ஹேக்கிற்குப் பிறகு கூறினார்.

லண்டன்:

லண்டன் பெருநகர காவல்துறையின் ட்விட்டர் கணக்கு மிகவும் விசித்திரமாக செயல்படத் தொடங்கியது.

1.2 மில்லியன் பின்தொடர்பவர்களைக் கொண்ட லண்டன் பொலிஸ் படையின் அதிகாரப்பூர்வ ட்விட்டர் ஊட்டம், பொதுவாக கைதுகள் அல்லது தகவல்களுக்கான முறையீடுகள் குறித்த புதுப்பிப்புகளை வெளியிடுகிறது. பயங்கரவாத தாக்குதல் ஏற்பட்டால், சமீபத்திய முன்னேற்றங்கள் குறித்து பொதுமக்களைப் புதுப்பிப்பதற்கான ஒரு வழியாக காவல்துறை சமூக ஊடக தளத்தைப் பயன்படுத்துகிறது.

ஆனால் வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில் அது திடீரென்று மிகவும் வித்தியாசமான ஒன்றைத் துடைக்கத் தொடங்கியது. “… இலவச டா கேங்,” ஒரு செய்தி ஆரம்பத்தில் ஒரு விரிவாக்கத்தை உள்ளடக்கியது.

இன்னொருவர், இன்னும், டிகா டி என்ற ட்ரில் ராப் கலைஞரை விடுவிக்க அழைப்பு விடுத்தார், அவர் ஒரு குழுவுடன் பிடிபட்ட பின்னர் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார்.

கன்னமான இடுகை, விவாதிக்கக்கூடியது: “நீங்கள் என்ன செய்யப் போகிறீர்கள் என்பது போலீசாருக்கு.”

ட்வீட்ஸின் ஸ்கிரீன் ஷாட்டை மறு ட்வீட் செய்த ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்பின் கவனத்திற்கு இந்த மிஸ்ஸிவ்ஸ் வந்து, லண்டன் மேயர் சாதிக் கான் மீது அவர் நீண்ட காலமாக சண்டையிட்டுக் கொண்டார். கடந்த மாதம் பிரிட்டனுக்கு தனது அரசு பயணத்தின் போது, ​​டிரம்ப் மேயரை “கல் குளிர்ச்சியான தோல்வி” என்று அழைத்தார்.

“திறமையற்ற லண்டன் மேயருடன், உங்களுக்கு ஒருபோதும் பாதுகாப்பான வீதிகள் இருக்காது!” கேட்டி ஹாப்கின்ஸின் ஒரு பதிவை மறு ட்வீட் செய்து ட்ரம்ப் கூறினார்.

திறமையற்ற லண்டன் மேயருடன், உங்களுக்கு ஒருபோதும் பாதுகாப்பான வீதிகள் இருக்காது! https://t.co/pJqL1NjyvA

– டொனால்ட் ஜே. டிரம்ப் (@realDonaldTrump) ஜூலை 20, 2019

ஹாப்கின்ஸ் ஒரு சர்ச்சைக்குரிய, தீவிர வலதுசாரி பிரிட்டிஷ் வர்ணனையாளர். லண்டனை “குத்து நகரம்” மற்றும் “கானின் லண்டனிஸ்தான்” என்று குறிப்பிட்டுள்ள ஹாப்கின்ஸை மறு ட்வீட் செய்ததற்காக டிரம்ப் இதற்கு முன் தீக்குளித்துள்ளார்.

எதிர்க்கட்சியான தொழிற்கட்சியின் அரசியல்வாதியான டேவிட் லாமி சனிக்கிழமை ட்ரம்பை “பிரிட்டிஷ் தீவிர வலதுசாரிகளை பெருக்கினார்” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

“இந்த பாசிச ஜனாதிபதியின் கீழ் அமெரிக்காவில் வாழும் சிறுபான்மையினருக்கு என் இதயம் செல்கிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

காவல்துறையினரின் ஹேக்கர் ட்வீட்டுகள் பின்னர் நீக்கப்பட்டன, ஆனால் பாதுகாப்பு மீறல் படையை தெளிவாக சங்கடப்படுத்தியது.

ஏதோ தவறாக இருப்பதாக அவர்கள் விரைவாகக் கொடியிட்டாலும், அரை மணி நேரத்திற்கும் மேலாக அவர்களால் பிரச்சினையை தீர்க்க முடியவில்லை. வெள்ளிக்கிழமை இரவு தனது தனிப்பட்ட கணக்கிலிருந்து எழுதுகையில், கண்காணிப்பாளர் ராய் ஸ்மித், ஊட்டம் “அங்கீகரிக்கப்படாத அணுகலுக்கு உட்பட்டது” என்றும், “எந்தவொரு ட்வீட்களும் உத்தியோகபூர்வ கட்டுப்பாட்டின் கீழ் இருப்பதை நாங்கள் சரிபார்க்கும் வரை புறக்கணிக்க வேண்டும்” என்றும் பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டார்.

ஸ்காட்லாந்து யார்டின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவர், காவல்துறையின் சொந்த உள் உள்கட்டமைப்பு ஹேக் செய்யப்படவில்லை; அதற்கு பதிலாக, மீறல் செய்தி வெளியீடுகளை வெளியிட அவர்கள் பயன்படுத்தும் மூன்றாம் தரப்பு தளத்தை உள்ளடக்கியது.

மின்னஞ்சல் அறிக்கையில், “நேற்று இரவு, ஜூலை 19 வெள்ளிக்கிழமை, எங்கள் வலைத்தளத்தின் செய்தி பிரிவிலும், @ மெட்போலிசுக் ட்விட்டர் ஊட்டத்திலும், சந்தாதாரர்களுக்கு அனுப்பப்பட்ட மின்னஞ்சல்களிலும் அங்கீகரிக்கப்படாத செய்திகள் தோன்றின.

“நாங்கள் இன்னும் என்ன நடந்தது என்பதை நிறுவ இன்னும் வேலை செய்கிறோம்,” என்று அது கூறியது.

காவல்துறையினர் செய்திகளைப் பெற்றவர்களிடம் மன்னிப்பு கோரியதோடு, “என்ன குற்றச் செயல்கள் செய்யப்பட்டுள்ளன என்பதை நிறுவ நாங்கள் மதிப்பீடு செய்கிறோம்” என்றார்.

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதையை என்டிடிவி ஊழியர்கள் திருத்தவில்லை, இது ஒரு ஒருங்கிணைந்த ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்படுகிறது.)

NDTV.com இல் இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் இருந்து பிரேக்கிங் நியூஸ் , லைவ் கவரேஜ் மற்றும் சமீபத்திய செய்திகளைப் பெறுங்கள். என்டிடிவி 24 எக்ஸ் 7 மற்றும் என்டிடிவி இந்தியாவில் அனைத்து லைவ் டிவி நடவடிக்கைகளையும் பிடிக்கவும். பேஸ்புக்கில் எங்களைப் போல அல்லது சமீபத்திய செய்திகள் மற்றும் நேரடி செய்தி புதுப்பிப்புகளுக்கு ட்விட்டர் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.

News Reporter