குத்துச்சண்டை வீரர் விஜேந்தர் சிங் மைக் ஸ்னைடரை 11 வது தொடர்ச்சியான வெற்றியைக் கோருகிறார் – NDTVSports.com
Boxer Vijender Singh Beats Mike Snider To Claim 11th Consecutive Victory

விஜேந்தர் சிங் ஒருபோதும் உள்ளூர் விருப்பத்தால் அச்சுறுத்தப்படவில்லை. © ட்விட்டர்

சனிக்கிழமை இரவு நெவார்க்கில் நடந்த அமெரிக்க தொழில்முறை சுற்றுவட்டத்தில் அமெரிக்க குத்துச்சண்டை வீரர் மைக் ஸ்னைடரை எதிர்த்து தொழில்நுட்ப நாக் அவுட் மூலம் விஜேந்தர் சிங் தொடர்ந்து 11 வது வெற்றியைப் பெற்றார். ஹரியானாவைச் சேர்ந்த 33 வயதானவர் நான்கு சுற்றுகளில் வெற்றி பெற்று சுற்று வட்டாரத்தில் தடுத்து நிறுத்த முடியாத சக்தியாக இருந்தார். “என்னை ஆதரித்த அனைவருக்கும் இந்தியாவில் வீடு திரும்பிய அனைவருக்கும் மற்றும் அமெரிக்காவில் உள்ள எனது ரசிகர்களுக்கும் நன்றி” என்று விஜேந்தர் சிங் தனது வெற்றியின் பின்னர் தனது ரசிகர்களுக்கு அளித்த ஆதரவுக்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

என்னை ஆதரித்த அனைவருக்கும் இந்தியாவில் வீடு திரும்பிய அனைவருக்கும் மற்றும் அமெரிக்காவில் உள்ள எனது ரசிகர்களுக்கும் நன்றி
ஜெய் ஹிந்த் pic.twitter.com/UV9nDCTmdV

– விஜேந்தர் சிங் (@boxervijender) ஜூலை 14, 2019

“நீண்ட கால இடைவெளிக்குப் பிறகு மீண்டும் வளையத்தில் இறங்குவது மிகச் சிறப்பாக இருந்தது. அமெரிக்காவில் இங்கு வந்து வெற்றியைப் பெறுவது மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறது. இது மிகவும் உற்சாகமாக இருந்தது. அமெரிக்காவில் நான் வென்றதில் நான் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறேன்” என்று விஜேந்தர் கூறினார் போட்.

நான்காவது சுற்றின் இரண்டாவது நிமிடத்தில் விஜேந்தர் ஸ்னைடரை நேராக குத்துக்களால் மூலைவிட்டபோது வெற்றி கிடைத்தது, இது இந்தியருக்கு ஆதரவாக போட்டியை நிறுத்த நடுவர் தூண்டியது.

“விஷயங்களைத் திரும்பப் பெற எனக்கு நான்கு சுற்றுகள் பிடித்தன. இரண்டு அல்லது மூன்று சுற்றுகள் எடுக்கும் என்று நான் எதிர்பார்த்தேன், ஆனால் அது எனக்கு நான்கு எடுத்தது. நான் நன்றாக உணர்ந்தேன்” என்று விஜேந்தர் கூறினார். இது விஜேந்தரின் எட்டாவது நாக் அவுட் வெற்றியாகும்.

38 வயதான ஸ்னைடர் தனது குத்துக்களில் குறிப்பிடத்தக்க சக்தியின்றி தனது கைகளை சுட்டுக் கொண்டிருந்தார். மறுபுறம், விஜேந்தர் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக தனது முதல் போட்டியை எதிர்த்துப் போராடிய போதிலும் எப்போதும் கூர்மையாக இருந்தார்.

இந்தியர் ஒருபோதும் உள்ளூர் விருப்பத்தால் அச்சுறுத்தப்படுவதில்லை, அவரது பலவீனமான தாக்குதல்களை மிக எளிதாக முறியடித்தார். 13-5-3 என்ற ஒட்டுமொத்த சாதனையுடன் ஸ்னைடர் சண்டையில் இறங்கினார்.

ஹால் ஆஃப் ஃபேமர் பாப் ஆரூமின் சிறந்த தரவரிசை விளம்பரங்களுடன் கையெழுத்திட்ட பிறகு இந்த ஆண்டு மேலும் இரண்டு சண்டைகளில் போட்டியிட விஜேந்தர் இலக்கு வைப்பார் .

“டாப் ரேங்க் எனக்கு ஒரு பெரிய திட்டத்தைக் கொண்டுள்ளது, அவர்கள் என்ன சொன்னாலும் அடுத்தது, நான் நன்றாக இருக்கிறேன்” என்று விஜேந்தர் கூறினார்.

விஜேந்தரின் பிரிட்டிஷ் பயிற்சியாளர் லீ பியர்ட், 2015 ஆம் ஆண்டில் சார்பு திரும்பியதிலிருந்து இந்தியருடன் இருந்தவர், அவரது உறுதிப்பாட்டைப் பாராட்டினார்.

“நீண்ட இடைவெளிக்குப் பிறகு விஜேந்தர் இறுதியாக நல்ல நிலைக்கு திரும்பியதில் மகிழ்ச்சி அடைகிறேன். அவரது அர்ப்பணிப்பு அவருக்கு உதவியது. இப்போது அவருக்காக பெரிய திட்டங்களை நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

தனது தோல்வி குறித்து கருத்து தெரிவித்த ஸ்னைடர், “விஜேந்தர் ஒரு நல்ல குத்துச்சண்டை வீரர், நான் அவரது அனுபவத்தையும் நுட்பத்தையும் குறைத்து மதிப்பிட்டேன் என்று நம்புகிறேன். இது அவரது நாள் மற்றும் அவர் வென்றார். ஆரம்ப சுற்றுகளில் நான் தோற்றேன் என்று நான் ஒருபோதும் நினைத்ததில்லை.”

(பி.டி.ஐ உள்ளீடுகளுடன்)

News Reporter