உசாம் அரசாங்க இணையதளத்தில் அசாம் கான் “லேண்ட் மாஃபியா” என்று பெயரிடப்படலாம்: அதிகாரப்பூர்வ – என்டிடிவி செய்திகள்

அசாம் கான் 30 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகளை எதிர்கொள்கிறார், இது பெரும்பாலும் அரசு அல்லது உழவர் நிலங்களை அபகரிப்பதோடு தொடர்புடையது.

லக்னோ:

சமாஜ்வாடி கட்சித் தலைவர் அசாம் கானின் சொந்த ஊரான ராம்பூரின் மாவட்ட நிர்வாகம், உத்தரப்பிரதேச அரசின் “பூ-எதிர்ப்பு மாஃபியா” (நில எதிர்ப்பு மாஃபியா) போர்ட்டலில் அவரது பெயரை “லேண்ட் மாஃபியா” பிரிவின் கீழ் வைப்பது குறித்து ஆலோசித்து வருகிறது.

2017 ஆம் ஆண்டில் உத்தரபிரதேசத்தில் ஆட்சியைப் பிடித்த உடனேயே, நில மாஃபியாக்களை அடையாளம் காணவும், நில அபகரிப்பு தொடர்பாக மக்கள் மீது புகார்களை பதிவு செய்யவும் முதல்வர் யோகி ஆதித்யநாத் இந்த போர்ட்டலை அமைத்தார்.

காவல்துறையினரின் கூற்றுப்படி, புதிதாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் 30 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகளை எதிர்கொள்கிறார், இது பெரும்பாலும் அரசு அல்லது உழவர் நிலங்களை அபகரிப்பதோடு தொடர்புடையது.

ராம்பூர் காவல் கண்காணிப்பாளர் அஜய் பால் சர்மா, நில அபகரிப்பு வழக்குகளில் சம்பந்தப்பட்டதாகக் கூறப்படுவதால், அசாம் கானின் பெயர் லேண்ட் மாஃபியா போர்ட்டலில் பட்டியலிட பரிந்துரைக்கப்படும் என்றார்.

“மாவட்ட நீதவான் மற்றும் நானும் மாவட்டத்தின் பல்வேறு காவல் நிலையங்களின் அறிக்கைகளை மறுஆய்வு செய்வோம், அவை அசாம் கான் அல்லது அவரது உதவியாளர்களால் அபகரிக்கப்பட்ட நிலம் தொடர்பானவை. அதன்பிறகு, அவரது பெயர் அரசாங்கத்தின் லேண்ட் மாஃபியா போர்ட்டலில் பட்டியலிட பரிந்துரைக்கப்படும்,” அஜய் உத்தரபிரதேச காவல்துறை இந்திய போலீஸ் சேவை (ஐ.பி.எஸ்) அதிகாரி பால் சர்மா ஐ.ஏ.என்.எஸ்.

ராம்பூரில் வருவாய்த்துறை தாக்கல் செய்த எஃப்.ஐ.ஆர் (முதல் தகவல் அறிக்கை) அடிப்படையில் அசாம் கான் மீது வெள்ளிக்கிழமை வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது. அஜாம் கான் மற்றும் அவரது நெருங்கிய உதவியாளர், முன்னாள் காவல்துறை அதிகாரி அலேஹாசன் கான், 26 விவசாயிகளிடமிருந்து நிலத்தை அபகரித்து, சமாஜ்வாடி தலைவரின் மெகா பல கோடி திட்டமான முகமது அலி ஜ au ஹர் பல்கலைக்கழக கட்டுமானத்தில் பயன்படுத்தினர் என்று எஃப்.ஐ.ஆர் குற்றம் சாட்டியது. எஃப்.ஐ.ஆர் பதிவு செய்யப்பட்ட பின்னர், ராம்பூரில் 26 விவசாயிகள், போலி விற்பனை பத்திரத்தில் கையெழுத்திட சித்திரவதை செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும், இப்போது தனி எஃப்.ஐ.ஆர்.

ஏழை விவசாயிகளின் நிலத்தை அபகரிப்பதில் அசாம் கான் தனது நிலையை (2012-17 முதல் உத்தரபிரதேச அமைச்சரவை அமைச்சராக) தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகவும், 5,000 ஹெக்டேர் அளவிலான மற்றொரு பெரிய நிலத்தை சட்டவிரோதமாக ஆக்கிரமித்துள்ளதாகவும் வருவாய்த்துறையின் புகார் கூறியது.

“இந்த நிலம் ஆற்றின் அருகே (கோசி ஆற்றின்) கீழ் வருகிறது, அதை கையகப்படுத்த முடியாது. இருப்பினும், வருவாய் பதிவுகள் போலியானவை, பின்னர் பல நூறு கோடிக்கு மேல் மதிப்புள்ள இந்த நிலம் சட்டவிரோதமாக ஜ au ஹர் அலி பல்கலைக்கழகத்தால் ஆக்கிரமிக்கப்பட்டுள்ளது” என்று வருவாய் அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

அதிகாரியின் கூற்றுப்படி, ஆற்றங்கரையை ஆக்கிரமிப்பதை மோசடி செய்வதை நோக்கமாகக் கொண்ட போலி ஆவணங்கள், இப்போது அசாம் கானுக்கு எதிராக வலுவான ஆதாரங்களை அளிப்பதாகத் தெரிகிறது. அசாம் கான் அல்லது அவரது உதவியாளர்களால் நில அபகரிப்பு தொடர்பான பல புகார்கள் ராம்பூரில் உள்ள போலீஸ் சூப்பிரண்டு அலுவலகத்தில் வந்துள்ளதாக போலீஸ் வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

ஆசாம் கானின் ஆதரவாளர்கள் தங்கள் தலைவரே மாவட்டத்தில் எதிர்ப்பின் ஒரே குரலாக இருந்ததாகவும், நரேந்திர மோடி அரசாங்கத்திற்கு எதிராக நாடாளுமன்றத்தில் கடுமையாக பேசி வருவதாகவும் கூறினார். “அவருக்கு எதிரான நடவடிக்கை (அசாம் கான்) நியாயப்படுத்தப்படவில்லை. அவர் தனது தனிப்பட்ட பயன்பாட்டிற்காக எந்த நிலத்தையும் கைப்பற்றவில்லை” என்று லக்னோவில் ஒரு சமாஜ்வாடி கட்சி ஊழியர் கூறினார்.

NDTV.com இல் இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் இருந்து பிரேக்கிங் நியூஸ் , லைவ் கவரேஜ் மற்றும் சமீபத்திய செய்திகளைப் பெறுங்கள். என்டிடிவி 24 எக்ஸ் 7 மற்றும் என்டிடிவி இந்தியாவில் அனைத்து லைவ் டிவி நடவடிக்கைகளையும் பிடிக்கவும். பேஸ்புக்கில் எங்களைப் போல அல்லது சமீபத்திய செய்திகள் மற்றும் நேரடி செய்தி புதுப்பிப்புகளுக்கு ட்விட்டர் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.

News Reporter