சிம்போனா ஹாலெப் செரீனா வில்லியம்ஸை வீழ்த்தி விம்பிள்டன் பட்டத்தை வென்றார்

இந்த சாதனத்தில் மீடியா பிளேபேக் ஆதரிக்கப்படவில்லை

விம்பிள்டன் 2019 மகளிர் ஒற்றையர் பிரிவில் சிமோனா ஹாலெப் செரீனா வில்லியம்ஸை வீழ்த்தினார்

சிமோனா ஹாலெப் தனது முதல் விம்பிள்டன் பட்டத்தை வென்றார் மற்றும் செரீனா வில்லியம்ஸின் 24 வது கிராண்ட்ஸ்லாம் வெற்றிக்கான சமீபத்திய முயற்சியை நசுக்கினார், 56 நிமிட தடகள விளையாட்டுத் திறனுடன்.

ருமேனியன் 6-2, 6-2 என்ற செட் கணக்கில் நம்பமுடியாத சென்டர் கோர்ட்டுக்கு முன்னால் வென்றது, அமெரிக்கன் அவள் மீது வீசிய எல்லாவற்றிற்கும் பின்னால் ஓடியது.

“இது எனது சிறந்த போட்டி” என்று 27 வயதான தனது 2018 பிரஞ்சு ஓபன் வெற்றியைத் தொடர்ந்து தனது இரண்டாவது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்திற்குப் பிறகு கூறினார்.

37 வயதான வில்லியம்ஸைப் பொறுத்தவரை, இது 12 மாதங்களில் மூன்றாவது பெரிய இறுதி தோல்வியாகும்.

“அவள் மனதில் இருந்து விளையாடினாள், அது எனக்கு ஹெட்லைட்களில் சிறிது மான் இருந்தது,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த சாதனத்தில் மீடியா பிளேபேக் ஆதரிக்கப்படவில்லை

‘இது என் அம்மாவின் கனவு’ – ஹாலெப்பின் உணர்ச்சி வெற்றியாளரின் நேர்காணலைப் பாருங்கள்

வில்லியம்ஸின் எதிர்பார்ப்பு எடையுள்ளதால் ஹாலெப் எந்த நரம்புகளையும் காட்டவில்லை

வில்லியம்ஸ், கடந்த ஆண்டு ஏஞ்சலிக் கெர்பரின் இறுதி தோல்வியைப் போலவே, தொடக்க மற்றும் செட்டில் 4-0 என்ற கணக்கில் பின்தங்கியதால், பொது மற்றும் தனிப்பட்ட எதிர்பார்ப்புகளால் எடைபோட்டார்.

தனக்கு எந்த அழுத்தமும் இல்லை என்றும் அவள் விளையாடியது அப்படித்தான் என்றும் ஹாலெப் முன்பே கூறியிருந்தான்.

ஆரம்பத்தில் இருந்தே அவர் நிதானமாகவும் நம்பிக்கையுடனும் இருந்தார், வில்லியம்ஸ் சேவையைத் தாக்கி, பேரணிகளை நீண்ட மற்றும் ஆழமாக வைத்து அமெரிக்கர்களை பிழைகள் என்று கட்டாயப்படுத்தினார்.

மீண்டும் அணிதிரட்ட முயற்சிக்க வில்லியம்ஸ் கண்களை மூடியபோது, ​​ஹாலெப் பரிசைப் பற்றி கண்களை வைத்து, தனது இரண்டாவது மேட்ச் பாயிண்டில் வெற்றியைப் பெற அவளை குளிர்ச்சியாக வைத்திருந்தார், அமெரிக்கன் ஒரு ஃபோர்ஹேண்டை வலையில் அனுப்பியபோது.

வில்லியம்ஸின் 26 க்கு மூன்று முறைப்படுத்தப்படாத பிழைகள் செய்த ஹாலெப்பின் நிலை கிட்டத்தட்ட சரியான காட்சியில் ஒருபோதும் குறையவில்லை.

தோல்வி என்பது வில்லியம்ஸின் முதல் கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்திற்கான காத்திருப்பு என்பது ஒரு மம் ஆனது தொடர்கிறது, அதேபோல் எட்டாவது விம்பிள்டன் ஒற்றையர் பட்டத்தையும் அவர் தொடர்ந்தார்.

விம்பிள்டன் ஒற்றையர் பட்டத்தை வென்ற முதல் ருமேனிய பெண் சிமோனா ஹாலெப் ஆவார்

ஹாலெப் சரியான கேம் பிளானுடன் ஒட்டிக்கொண்டார்

ஏழாவது சீட் ஹாலெப், கடந்த ஆண்டு பிரெஞ்சு ஓபன் வென்றதும், உலக நம்பர் ஒன் தரவரிசையை இழந்ததும் தனது முதல் பெரிய இறுதிப் போட்டியில், இந்த சாம்பியன்ஷிப் போட்டிகளில் ரேடரின் கீழ் பறந்தார், அதே நேரத்தில் வில்லியம்ஸ் மற்றும் அவரது சாதனை துரத்தல் ஆகியவற்றில் அதிக கவனம் செலுத்தப்பட்டது.

ஆனால் அவர் சரியான கேம் பிளானை செயல்படுத்தினார் – வில்லியம்ஸின் மிகப் பெரிய ஆயுதத்தை தனது சேவையில் திணறடித்தார் – மேலும் அவர் திரும்பிய திறனுக்கான வரவு, ஹாலெப் தனது மற்ற போட்டிகளில் 45 பேரை சுட்டபோது அமெரிக்கரை இரண்டு ஏச்களுக்கு மட்டுமே கட்டுப்படுத்தினார்.

நீதிமன்றத்தைச் சுற்றியுள்ள ஹாலெப்பின் இயக்கம் ஒரு மந்தமான வில்லியம்ஸுடன் முரண்பட்டது – ஒரு கட்டத்தில் கூட்டத்தினரிடமிருந்து ஒரு கூச்சலால் “எழுந்திருக்க” அவர் வலியுறுத்தப்பட்டார் – மற்றும் பேரணிகளில் அவரது உறுதியான தன்மை அமெரிக்கரை சில நேரங்களில் விரக்தியைப் போல உணர்ந்ததன் மூலம் தனது காட்சிகளைக் கடக்க கட்டாயப்படுத்தியது.

முதல் ஆட்டத்தில் ஒரு இடைவெளி தொனியை அமைத்தது, ஒரு ஹாலெப்பை காதலிக்குமுன் வில்லியம்ஸ் பரவலாக துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தினார். நிகர அடுத்த ஆட்டத்தில் ஹாலெப்பிற்கு உதவியது, அவளது ஷாட் ஸ்கிராப்பிங் செய்யப்பட்டது, ஆனால் வில்லியம்ஸின் திரும்ப அமெரிக்கனை நோக்கி திரும்பியது.

கடிகாரத்தில் வெறும் 11 நிமிடங்கள் மட்டுமே, ஹாலெப் முதல் நான்கு ஆட்டங்களில் வென்றார், அவள் மெதுவாக, ஒரு இடைவெளி புள்ளியை எதிர்கொண்டாள் – அதை அவள் காப்பாற்றினாள்.

இரண்டாவது செட்டின் ஆரம்பத்தில் வில்லியம்ஸ் தன்னை இன்னும் கொஞ்சம் அதிகமாகப் பெறத் தொடங்கினாள், ஆனால் அவள் முழு நீதிமன்றத்துடனும் ஒரு கைப்பந்துக்காக வலையில் வந்தபோது, ​​வலையை மட்டுமே கண்டுபிடிக்க முடிந்தது, ஹாலெப்பிற்கு இடைவெளி கொடுத்தது, அவள் அறிந்திருக்க வேண்டும் அது அவளுடைய நாளாக இருக்கப்போவதில்லை.

ஹாலெப் அடுத்த மூன்று ஆட்டங்களை தொடர்ச்சியாக வென்றார், கொண்டாட்டத்தில் வானத்தை நோக்கி கைகளை உயர்த்தி முழங்காலில் விழுந்தார், சென்டர் கோர்ட் அதன் கால்களுக்கு உயர்ந்ததால் விம்பிள்டன் இறுதி நிகழ்ச்சிகளில் மிகப் பெரியது.

இந்த சாதனத்தில் மீடியா பிளேபேக் ஆதரிக்கப்படவில்லை

‘அவர் சென்டர் கோர்ட்டை திகைக்க வைத்தார்’ – விம்பிள்டன் இறுதிப் போட்டியில் ஹாலெப் வில்லியம்ஸை வீழ்த்தினார்

ஹாலெப்பின் அற்புதமான வெற்றியைச் சுற்றியுள்ள புள்ளிவிவரங்கள்

  • ஹாலெப் தனது முதல் சேவை புள்ளிகளில் 83% வென்றார், வில்லியம்ஸுக்கு 59% உடன் ஒப்பிடும்போது
  • வில்லியம்ஸ் 26 முறைப்படுத்தப்படாத பிழைகள் செய்தார், ஹாலெப் மூன்று செய்துள்ளார்
  • வில்லியம்ஸுக்கு அதிகமான வெற்றியாளர்கள் – 17 – ஹாலெப்பை (13) விட, ஆனால் ஹாலெப் 45% பெறும் புள்ளிகளை வென்றார், வில்லியம்ஸுக்கு 26% உடன் ஒப்பிடும்போது
  • வில்லியம்ஸுடனான முந்தைய 10 சந்திப்புகளில் ஒன்பதை ஹாலெப் இழந்துவிட்டார்
  • ஹாலெப் இப்போது அவர் தோன்றிய கடந்த இரண்டு கிராண்ட்ஸ்லாம் இறுதிப் போட்டிகளில் வென்றுள்ளார், அதற்கு முன்னர் மூன்று போட்டிகளிலும் தோற்கடிக்கப்பட்டார். வில்லியம்ஸ் தனது கடந்த மூன்று பேரை இழந்துவிட்டார்
  • 56 நிமிடங்கள் விரைவான வெற்றி என்றாலும், இது மிக விரைவான கிராண்ட்ஸ்லாம் இறுதி வெற்றியில் இருந்து ஒரு வழி – 1988 ஆம் ஆண்டில் ஸ்டெஃபி கிராஃபின் 34 நிமிட பிரெஞ்சு ஓபன் வெற்றி
  • உலக தரவரிசை ஏழாக சாம்பியன்ஷிப்பைத் தொடங்கிய ஹாலெப், அடுத்த தரவரிசை திங்களன்று வெளியிடப்படும் போது நான்காவது இடத்திற்கு உயரும்

பகுப்பாய்வு

பிபிசி டென்னிஸ் நிருபர் ரஸ்ஸல் புல்லர்: “இரண்டாவது செட்டின் தொடக்கத்தில், சிமோனா ஹாலெப் இன்னும் கொஞ்சம் சிறப்பாக இருந்தார், உண்மையில் மிகவும் சிறந்தது என்பதை நீங்கள் காண முடிந்தது. 56 நிமிட டென்னிஸால் யாரும் குறுகிய மாற்றத்தை உணரப்போவதில்லை என்று நான் நினைக்கவில்லை அவர்கள் இன்று பார்த்திருக்கிறார்கள், ஏனென்றால் அவர்கள் எல்லா நேரத்திலும் சிறந்த விம்பிள்டன் இறுதி நிகழ்ச்சிகளில் ஒன்றைக் கண்டிருக்கிறார்கள். ”

பிபிசி டிவியில் இரண்டு முறை கிராண்ட்ஸ்லாம் சாம்பியனான ட்ரேசி ஆஸ்டின்: “சிமோனா ஹாலெப்பின் நம்பமுடியாத டென்னிஸ். அவர் தன்னை ஒரு குமிழியில் மனதளவில் வைத்துக் கொண்டார், மேலும் அவர் போட்டியின் முடிவைப் பற்றி சிந்திக்கத் தொடங்கவில்லை. இது ஒரு சில்லி என்று அவர் கூறினார் ஆண்டு. அவள் உண்மையிலேயே தன்னைத்தானே அழுத்திக் கொண்டாள். ”

மூன்று முறை விம்பிள்டன் ஒற்றையர் சாம்பியன் ஜான் மெக்கன்ரோ: “நான் அதிர்ச்சியடைகிறேன், அவர் வெளிப்படையாக ஒரு மகத்தானவர், அவரது வாழ்க்கையில் இந்த கட்டத்தில், சிறந்த விளையாட்டு வீரர். ஆனால் இது செரீனா வில்லியம்ஸை இன்று செய்ததைப் போலவே மிரட்டும் என்று நான் நினைக்கவில்லை. ஹாலெப் அவளை முழுமையாகவும் முழுமையாகவும் வெளிப்படுத்தினார். இது ஒரு போட்டி கூட இல்லை. நீங்கள் அப்படிப்பட்ட மண்டலத்தில் இருப்பதைப் போல உணரும்போது உங்கள் வாழ்க்கையில் ஒரு சில முறைகள் மட்டுமே உள்ளன, அது அவற்றில் ஒன்றாகும். ”

ஒன்பது முறை விம்பிள்டன் ஒற்றையர் சாம்பியன் மார்ட்டினா நவ்ரதிலோவா: “செரீனா வில்லியம்ஸ் அதிக போட்டிகளில் விளையாடுவது அவசியம் என்று நான் நினைக்கிறேன். அதை நீங்கள் போலி செய்ய முடியாது. உங்களுக்கு அந்த போட்டிகள் தேவை. வரலாறு வழிவகுக்கலாம், மேலும் அதை அகற்றுவது கடினம் அந்த நரம்புகள். ”

News Reporter