முன்கூட்டியே பிறந்த குழந்தைகள் நுண்ணுயிர் வளர்ச்சியை தாமதப்படுத்தியுள்ளனர் – டி.என்.ஏ இந்தியா
  1. முகப்பு
  2. வீடியோக்கள்
  • ஜூலை 11, 2019, 09:10 AM IST

முன்கூட்டிய பிறப்பு ஒரு குழந்தையின் எதிர்கால மூளை ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது என்று முந்தைய ஆய்வுகள் சுட்டிக்காட்டினாலும், ஒரு புதிய ஆய்வு முன்னதாகவே பிறந்து, எதிர்பார்த்ததை விட மெதுவாக வளர்ச்சியை சித்தரித்த குழந்தைகள், அவர்களின் நுண்ணுயிரியின் வளர்ச்சியை தாமதப்படுத்தியுள்ளன, அல்லது பாக்டீரியா மற்றும் பிற நுண்ணுயிரிகளின் சமூகங்கள் குடலில் வசிப்பது. இந்த குழந்தைகளின் வளர்சிதை மாற்றத்தின் பகுப்பாய்வு, கலோரி உட்கொள்ளல் ஒத்திருந்தாலும், அவர்களின் உடல்கள் உண்ணாவிரதம் இருப்பது போல் பதிலளிக்கின்றன என்பது தெரியவந்தது. ‘சயின்டிஃபிக் ரிப்போர்ட்ஸ்’ இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு முடிவுகள், வளர்ச்சியில் தோல்வியுற்ற குழந்தைகளில் நுண்ணுயிரியின் தனித்துவமான ஒப்பனை ஊட்டச்சத்துக்களை முறையாக வளர்சிதைமாற்றம் செய்ய இயலாமையால் பங்களிக்கக்கூடும், இதனால் அவர்களின் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் பாதிக்கும். மனித நுண்ணுயிரியானது ஒரு மனிதனில் ஒரு டிரில்லியன் பாக்டீரியாக்களைக் கொண்டிருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது, ஒவ்வொரு மனித உயிரணுக்களுக்கும் 10 மடங்கு நுண்ணுயிர் செல்கள் உள்ளன. குறிப்பிட்ட நுண்ணுயிர் பண்புகள் உடல் பருமன், ஒவ்வாமை, ஆஸ்துமா, நீரிழிவு, தன்னுடல் தாக்க நோய், மனச்சோர்வு மற்றும் பலவிதமான புற்றுநோய்களில் காரணமான பாத்திரங்களை வகிக்கின்றன.

close

செய்தி மடக்கு எங்கள் ஆசிரியர்களிடமிருந்து நேரடியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அஞ்சல்களை உங்கள் அஞ்சல் பெட்டிக்கு பெறுங்கள்

News Reporter