புதிய கணக்கெடுப்பு 20-30 வயதுக்குட்பட்டவர்களில் அதிக புகைபிடிக்கும் வீதத்தைக் கண்டறிந்துள்ளது – TheHealthSit

புகைபிடிப்பவர்களில் 53 சதவீதம் பேர் 20 முதல் 30 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள் என்று ஒரு கணக்கெடுப்பு தெரிவித்துள்ளது, அவர்களில் பெரும்பாலோர் மன அழுத்தத்தை சமாளிக்க புகைப்பழக்கத்தை நாடுகின்றனர்.

அவிஸ் அறக்கட்டளை நடத்திய கணக்கெடுப்பின்படி, 15-50 வயதுக்குட்பட்ட ஒவ்வொரு மூன்றாவது நபரும் புகைப்பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்கள்.

“பதிலளித்தவர்களில், 15 முதல் 50 வயதிற்குட்பட்டவர்கள், 33 சதவிகிதத்தினர் புகைபிடிக்கும் போதைக்கு ஒப்புக்கொண்டனர்,” என்று அது கூறியது.

மன அழுத்தத்தை சமாளிக்க இளைஞர்கள் புகைபிடிப்பதை எடுத்துக் கொண்டதாக ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது.

“கணக்கெடுப்பு புள்ளிவிவரங்களின்படி, 56 சதவிகிதத்தினர் புகைபிடித்தல் மன அழுத்தத்திலிருந்து நிவாரணம் பெற உதவியது என்று நினைத்தார்கள், அவர்களில் 55 சதவீதம் பேர் அதன் மோசமான விளைவுகளை அறிந்திருப்பதாகவும் தங்கள் உடல்நலம் குறித்து கவலைப்படுவதாகவும் ஆனால் எப்படியும் புகைபிடிப்பதை ஒப்புக்கொண்டதாகவும் ஒப்புக் கொண்டனர். இது தவிர, 55 சதவீதம் பேர் புகைபிடிப்பதை விட்டுவிட முயன்றனர், ஆனால் தோல்வியுற்றனர், புகைப்பழக்கத்தின் வலுவான போதைப் பழக்கத்தின் அடிப்படையில் இது கைவிடுவதில் சிரமங்களுக்கு வழிவகுக்கிறது, ”என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

புகையிலை போதைப்பொருளுடன் தொடர்புடைய அதிக இறப்பு மற்றும் நோயுற்ற தன்மை ஆகியவற்றின் பெரும் சுமையின் கீழ் தள்ளும் நாடுகளில் இந்தியாவும் ஒன்றாகும். உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) கருத்துப்படி, உலகில் புகைபிடிப்பவர்களில் 12 சதவீதம் பேர் இந்தியாவில் உள்ளனர்.

“இந்தியாவில் அரசாங்கக் கொள்கைகள் எப்போதுமே இலக்கு வைக்கப்பட்ட விழிப்புணர்வு திட்டங்களைச் சுற்றி கவனமாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன என்றாலும், கணக்கெடுப்பு புள்ளிவிவரங்கள் இந்த சிக்கலை மிகவும் திறம்பட எதிர்கொள்வதற்கு எங்கள் உத்திகளை நன்கு புரிந்துகொள்வதற்கான நேரம் இது என்பதைக் குறிக்கிறது” என்று அவிஸ் அறக்கட்டளையின் தலைவர் பிரேரானா கார்க் கூறினார்.

வெளியிடப்பட்டது: ஜூலை 11, 2019 11:11 முப | புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஜூலை 11, 2019 11:54 முற்பகல்

News Reporter