பல நாடுகளின் ஆய்வு: கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயைத் தடுப்பதற்கு HPV தடுப்பூசி முக்கியமானது – ஸ்வாடில்

தி லான்செட்டில் வெளியிடப்பட்ட 14 உயர் வருமான நாடுகளில் 60 மில்லியன் நபர்களைப் பற்றிய புதிய, நீண்டகால மெகா ஆய்வின்படி, HPV தடுப்பூசி பெண்கள் மற்றும் பெண்கள் மத்தியில் HPV நோய்த்தொற்றுகள் மற்றும் முன்கூட்டிய கர்ப்பப்பை வாய் புண்களில் பெரிய அளவில் குறைகிறது.

13 முதல் 19 வயதிற்குட்பட்ட தடுப்பூசி பெற்ற சிறுமிகளுக்கு தடுப்பு விளைவு மிகவும் வலுவானது. இந்த குழுவில், HPV 16 மற்றும் 18 (பெரும்பாலான கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோய்களுக்கு காரணமான இரண்டு நோய்த்தொற்றுகள்) பாதிப்பு 83% குறைந்துள்ளது, அதே குழுவோடு ஒப்பிடும்போது தடுப்பூசி மக்களுக்கு அறிமுகப்படுத்தப்படுவதற்கு முந்தைய அதே காலம்.

மிக முக்கியமாக, 15 முதல் 19 வயதிற்குட்பட்ட தடுப்பூசி போடப்பட்ட சிறுமிகளிடையே முன்கூட்டிய கர்ப்பப்பை வாய் புண்கள் பாதியாக குறைந்துவிட்டன.

இந்த படிப்பு கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயைத் தடுப்பதில் HPV தடுப்பூசியின் செயல்திறனை நிறுவ நீண்டகால, மக்கள் தொகை அளவிலான ஆய்வுகளின் ஒரு சரம் சமீபத்தியது. கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயானது இந்தியாவில் பெண்கள் மத்தியில் புற்றுநோய் இறப்புகளுக்கு இரண்டாவது முக்கிய காரணமாகும், ஆனால் சமீபத்திய பொது சுகாதார முயற்சிகள் உண்மையான தடுப்பைக் காட்டிலும் முன்கூட்டிய புண்கள் மற்றும் அவற்றை அகற்றுவதற்கான திரையிடலில் அதிக கவனம் செலுத்தியுள்ளன. ஆரம்பத்தில் ஆறாம் வகுப்பு சிறுமிகளை இலக்காகக் கொண்டு, தடுப்பூசிக்கான திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்திய முதல் இந்திய மாநிலமாக 2016 ஆம் ஆண்டில் டெல்லி ஆனது; பஞ்சாபிலும் இதே போன்ற ஒரு திட்டம் உள்ளது. எச்.பி.வி தடுப்பூசி ஆண்களுக்கும் சிறுவர்களுக்கும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று ஆராய்ச்சி கண்டறிந்துள்ளது , அவர்கள் பெரும்பாலும் தொற்றுநோயை அறியாதவர்களாக இருக்கிறார்கள், இருப்பினும் தற்போதைய திட்டங்கள் அவற்றில் இல்லை.


ஸ்வாடில் தொடர்பானது:

ஆய்வு: விழிப்புணர்வு, எச்.பி.வி தடுப்பூசி கிடைப்பது பதின்ம வயதினரில் ஆபத்தான பாலியல் நடத்தை அதிகரிக்காது


HPV தடுப்பூசி மனித பாப்பிலோமா வைரஸின் பல விகாரங்களால் தொற்றுநோயைத் தடுக்கிறது. சில HPV விகாரங்கள் ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் பிறப்புறுப்பு மற்றும் குத மண்டலத்தில் மருக்கள் ஏற்படுகின்றன, சில வெளிப்படையான அறிகுறிகளை வெளிப்படுத்துவதில்லை, மேலும் சில செல்லுலார் மாற்றங்களை ஏற்படுத்துகின்றன – முன்கூட்டிய புண்கள் – இது பெண்களிடையே கர்ப்பப்பை வாய்ப் புற்றுநோயாக உருவாகலாம். மிகவும் அரிதாக, HPV நோய்த்தொற்று ஆண்களிடையே முன்கூட்டிய புண்களை ஏற்படுத்தும், அவை குத மற்றும் ஆண்குறி புற்றுநோய்களாக உருவாகலாம்.

பதினான்கு ஆண்டுகளில் நிர்வகிக்கப்படும் போது HPV தடுப்பூசி மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும், ஆனால் வயதான பெண்கள் மற்றும் பெண்களுக்கு, ஏற்கனவே பாலியல் செயலில் உள்ளவர்களுக்கு கூட சில பாதுகாப்பை வழங்குகிறது. ஆயினும்கூட, இது இந்திய குழந்தை பருவ அகாடமியின் அத்தியாவசிய குழந்தை பருவ தடுப்பூசிகளின் பட்டியலிலோ அல்லது சுகாதார மற்றும் குடும்ப நல அமைச்சகத்தின் தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திலும் சேர்க்கப்படவில்லை. விழிப்புணர்வு இல்லாமை, அதிக செலவு மற்றும் பரவலான தவறான எண்ணங்கள் காரணமாக தடுப்பூசி குறித்து பெற்றோர்கள் எச்சரிக்கையாக இருப்பதாகவும் தெரிவிக்கின்றனர் . இந்தியாவிலும் பிற இடங்களிலும் HPV தடுப்பூசியின் சோதனைகள் தவறான நிர்வாகத்தால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன, பாதுகாப்பு குறித்த தவறான எண்ணங்களுக்கு உணவளிக்கின்றன மற்றும் உயிர் காக்கும் நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளை மோசமான பிரதிநிதியாகக் கொடுக்கின்றன.


ஸ்வாடில் தொடர்பானது:

ஆய்வு: HPV தடுப்பூசி மற்றும் கருவுறாமைக்கு இடையில் எந்த தொடர்பும் இல்லை


எவ்வாறாயினும், இலக்கு மற்றும் அர்ப்பணிப்பு முயற்சிகளால், “HPV தடுப்பூசி 21 ஆம் நூற்றாண்டில் புற்றுநோய் தடுப்புக்கான ஒரு முக்கிய முதலீடாக மாறக்கூடும்” என்று PATH இல் இனப்பெருக்க ஆரோக்கியத்திற்கான அளவீட்டு திட்டத்தின் இயக்குனர் சில்வியா டி சஞ்சோசே, பி.எச்.டி. சர்வதேச பாப்பிலோமா வைரஸ் சொசைட்டியின் முன்னாள் தலைவர், வெளியிடப்பட்ட வர்ணனையில் ஆராய்ச்சியுடன். அறிக்கையின் கண்டுபிடிப்புகளின் வெளிச்சத்தில் “தங்கள் கொள்கைகளை மறு மதிப்பீடு செய்ய” டி சஞ்சோஸ் அழைப்பு விடுத்தார், “பாலின-நடுநிலை தடுப்பூசி, சேர்க்கப்பட வேண்டிய வயதினரின் எண்ணிக்கை, வயது வந்தோருக்கான மக்கள் தொகை விரிவாக்கம் மற்றும் அளவுகளின் எண்ணிக்கை” ஆகியவற்றை குறிப்பிட்ட பகுதிகளாக அடையாளம் காணவும் கருதப்படுகிறது.

News Reporter