ஒரு தட்டையான வயிற்றைப் பெற நீங்கள் சாப்பிட வேண்டிய புரதங்கள் – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

டி.என்.என் | கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது – ஜூலை 11, 2019, 11:00 IST

01/6 புரதங்கள் நீங்கள் ஒரு பிளாட் வயிறு பெற சாப்பிட வேண்டும்

அந்த தட்டையான வயிற்றைப் பெற நீங்கள் கடுமையாக முயற்சி செய்கிறீர்களா, இன்னும் விரும்பிய முடிவுகளைப் பெற முடியவில்லையா? கவலைப்பட வேண்டாம், உங்களுக்காக சில நல்ல செய்திகள் எங்களிடம் உள்ளன. உங்களை வடிவமைக்க, ஆரோக்கியமாக சாப்பிடுவது, தவறாமல் உடற்பயிற்சி செய்வது உள்ளிட்ட பல முயற்சிகள் தேவை. ஆனால் உங்கள் உணவில் சில குறிப்பிட்ட புரதங்களைச் சேர்ப்பது செயல்முறையை விரைவுபடுத்த உதவும். அந்த தட்டையான வயிற்றைப் பெற நீங்கள் உங்கள் உணவில் சேர்க்க வேண்டிய ஆறு புரதங்களின் பட்டியல் இங்கே.

முஸ்லிம்கள்

02/6 முட்டை வெள்ளையர்

எடை பார்ப்பவர்களுக்கு முட்டை சிறந்த உணவுகளில் ஒன்றாகும். முட்டையின் வெள்ளையர் உங்களை அதிக நேரம் உணரவைக்கும் மற்றும் தேவையற்ற பிங்கிங் மற்றும் அதிகப்படியான உணவைத் தடுக்கிறது. சோர்வாக உணராமல் நாள் முழுவதும் செயல்பட அவை உங்களுக்கு ஆற்றலை வழங்குகின்றன. இது தவிர, முட்டையின் வெள்ளை உங்கள் எலும்பை வலிமையாக்குகிறது, குணப்படுத்தும் செயல்முறையை விரைவுபடுத்துகிறது, உங்கள் சகிப்புத்தன்மையை அதிகரிக்கும் மற்றும் ஜிம்மில் நிகழ்த்துவதற்கான ஆற்றலை உங்களுக்கு வழங்குகிறது.

முஸ்லிம்கள்

03/6 skinless கோழி மற்றும் ஒல்லியான இறைச்சிகள்

வெள்ளை இறைச்சி மற்றும் தோல் இல்லாத கோழி ஆகியவை எடையைக் குறைக்க உதவும் புரதத்தின் சிறந்த ஆதாரங்கள். தோல் பொதுவாக நம் உடலால் எளிதில் ஜீரணிக்கப்படாத சில கொழுப்புகளை வைத்திருப்பதால் தோல் இல்லாத கோழி பரிந்துரைக்கப்படுகிறது, மேலும் இந்த கொழுப்புகள் நல்ல கொழுப்புகளாக கருதப்படுவதில்லை. ஆரோக்கியமான மற்றும் மெலிந்த புரத உட்கொள்ளலுக்கு அடுத்த முறை தோல் இல்லாத கோழியைத் தேர்வுசெய்க.

முஸ்லிம்கள்

04/6 கடல்

கடல் உணவில் ஏராளமான புரதம் நிறைந்திருப்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம், சிறந்த பகுதியாக இது கொழுப்புகளும் குறைவாக உள்ளது. கடல் உணவில் ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்துள்ளன, இது உங்கள் இதயத்திற்கு நல்லது மற்றும் உங்கள் இரத்தத்தை பாய்கிறது, இது இறுதியில் அதிக கலோரிகளை எரிக்க உதவுகிறது.

முஸ்லிம்கள்

05/6 சோயா உணவுகள்

எடை இழப்புக்கு சோயா உணவுகள் சிறந்தவை. மற்ற உணவுகளைப் போல சோயாவை சம கலோரிகளில் உட்கொண்டவர்கள் குறைந்த எடையைப் பெற்றதாக ஒரு ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. சோயா உணவுகள் கெட்ட கொழுப்பைக் குறைக்கவும் நல்ல கொழுப்பை அதிகரிக்கவும் உதவுகின்றன.

முஸ்லிம்கள்

06/6 விதைகள் மற்றும் கொட்டைகள்

விதைகள் மற்றும் கொட்டைகள் ஆகியவற்றின் கலவையானது எடை இழப்புக்கு ஒரு சிறந்த சிற்றுண்டியை உருவாக்குகிறது. பூசணி விதைகள், பாதாம் மற்றும் அக்ரூட் பருப்புகள் புரதத்தில் ஏற்றப்படுகின்றன, தீங்கு விளைவிக்கும் கொழுப்புகள் குறைவாக உள்ளன மற்றும் ஆன்டி-ஆக்ஸிடன்ட்கள் நிறைந்தவை.

தொகுக்கப்பட்ட கொட்டைகள் மற்றும் விதைகள் செயற்கை சுவைகள் மற்றும் எண்ணெய் நிறைந்திருப்பதால் அவற்றைத் தவிர்க்க வேண்டும். நிரப்பும் சிற்றுண்டியை உருவாக்க, நீங்கள் சில மூல மற்றும் உலர்ந்த வறுத்த கொட்டைகளை இணைக்கலாம்.

D isclaimer: இந்த கட்டுரையில் வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ள கருத்துக்கள் மருத்துவரின் ஆலோசனையின் மாற்றாக கருதப்படக்கூடாது. மேலும் விவரங்களுக்கு உங்கள் சிகிச்சை மருத்துவரை அணுகவும்.

முஸ்லிம்கள்

News Reporter