சிட்னி, ஜூலை 11 (சின்ஹுவா) – கர்ப்ப காலத்தில் அதிக நார்ச்சத்துள்ள உணவை உட்கொள்வது பிரீக்ளாம்ப்சியாவுடன் பிறக்கும் குழந்தைகளின் அபாயத்தை வியத்தகு முறையில் குறைக்கும் என்று ஆஸ்திரேலிய ஆய்வில் தெரிய வந்துள்ளது, இது ஒரு தீவிர நோயாகும், இது ஒவ்வாமை மற்றும் தன்னுடல் தாக்க நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும் வாழ்வின் பிற்பாதியில்.

சிட்னியின் பல்கலைக்கழகத்தின் (யுஓஎஸ்) சார்லஸ் பெர்கின்ஸ் மையம், டீக்கின் பல்கலைக்கழகம், மோனாஷ் பல்கலைக்கழகம், ஜேம்ஸ் குக் பல்கலைக்கழகம் மற்றும் ஆஸ்திரேலிய தேசிய பல்கலைக்கழகத்தின் பார்வோன் குழந்தை ஆய்வு புதன்கிழமை வெளியிட்டன.

மூத்த எழுத்தாளர், யுஓஎஸ்ஸைச் சேர்ந்த பேராசிரியர் ரால்ப் நானன், சின்ஹுவாவிடம், உணவுக்கும் பிரீக்ளாம்ப்சியாவிற்கும் இடையேயான தொடர்பு அசிட்டேட் காரணமாகும், இது தாய்மார்களின் குடல் பாக்டீரியாவில் நார்ச்சத்தை செயலாக்கும்போது உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது.

தற்போது பிரீக்ளாம்ப்சியா கர்ப்பத்தில் 10 சதவிகிதம் வரை ஏற்படுகிறது மற்றும் அறிகுறிகளில் உயர் இரத்த அழுத்தம், சிறுநீரில் உள்ள புரதம் மற்றும் தாயில் கடுமையான வீக்கம் ஆகியவை அடங்கும், இது அடிக்கடி பிரசவத்திற்கு வழிவகுக்கிறது.

ப்ரீக்ளாம்ப்சியாவை உருவாக்கும் தாய்மார்களுடன் அசிடேட்டை நேரடியாக இணைப்பதே ஆய்வின் முதல் வெளிப்பாடு.

“நாங்கள் (கர்ப்பிணிப் பெண்களின் ஒரு குழுவில்) அசிடேட் அளவை அளந்தோம், மேலும் பிரீக்ளாம்ப்சியாவை உருவாக்கிய தாய்மார்கள் ஆரோக்கியமான தாய்மார்களைக் காட்டிலும் கணிசமாக குறைந்த அளவு அசிடேட் கொண்டிருப்பதைக் கண்டறிந்தோம்” என்று நானன் கூறினார்.

பின்னர், எலிகள் மீதான சோதனைகள் மூலம், தாய்மார்கள் பிரீக்ளாம்ப்சியாவால் பாதிக்கப்பட்ட கர்ப்பங்களில், தைமஸ் எனப்படும் முக்கியமான நோயெதிர்ப்பு உறுப்பின் வளர்ச்சி வெகுவாகக் குறைந்துவிட்டது என்பதை ஆராய்ச்சியாளர்கள் காண்பித்தனர்.

“எனவே இந்த குழந்தைகளுக்கு ஒரு சிறிய உறுப்பு உள்ளது, உங்கள் மார்பகத்தின் பின்னால் அமர்ந்திருக்கும் தைமஸ் என்ற நோயெதிர்ப்பு உறுப்பு உள்ளது” என்று நானன் விளக்கினார்

“மேலும் தைமஸ் உண்மையில் ஒரு மிக முக்கியமான நோயெதிர்ப்பு உறுப்பு ஆகும், ஏனெனில் இது ஒவ்வாமை மற்றும் தன்னுடல் தாக்க நோய்களைத் தடுக்கும் செல்களை உருவாக்குகிறது.”

“எனவே இதன் பொருள் என்னவென்றால், மேற்கத்திய உணவைப் போலவே நார்ச்சத்து குறைவாக உள்ள உணவும் ஏன் பிற்காலத்தில் அதிக ஒவ்வாமை மற்றும் தன்னுடல் தாக்க நோய்களுடன் தொடர்புடையது என்பதைப் புரிந்துகொள்ள ஒரு வழிமுறை இப்போது உள்ளது,” என்று அவர் கூறினார்.

ஆராய்ச்சியின் அடிப்படையில் நானன் கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தாவர அடிப்படையிலான மற்றும் பதப்படுத்தப்படாத உணவுகளில் அதிக உணவை பராமரிக்க பரிந்துரைக்கிறார் – இது எப்படியும் ஆரோக்கியத்திற்கு சிறந்ததாக இருக்கும் என்று அவர் கூறுகிறார்.

“உண்மையான உணவை உண்ணுங்கள், பதப்படுத்தப்பட்ட உணவு அல்ல, இது முக்கியமாக தாவர அடிப்படையிலானதாக இருக்க வேண்டும், ஒரு பிட் இறைச்சி மற்றும் ஒரு மீன் மீன் ஆனால் பெரும்பாலும் தாவர அடிப்படையிலானது மற்றும் அதிகமாக இல்லை” என்று அவர் கூறினார்.

அதிகப்படியான காய்கறிகளையும் பதப்படுத்தப்படாத உணவுகளையும் உள்ளடக்கிய சீன உணவு மேற்கத்திய உணவை விட சிறந்தது, இதில் அதிக அளவு பாதுகாப்புகள் உள்ளன.

மேலதிக ஆராய்ச்சி ஃபைபர் மற்றும் ப்ரீக்ளாம்ப்சியா ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான தொடர்பை உறுதிப்படுத்தும் என்றும் நோயைத் தடுப்பதற்கும், பிற்காலத்தில் ஒவ்வாமை மற்றும் ஆட்டோ இம்யூன் நோய்களின் குறைவான நிகழ்வுகளுக்கும் வழிவகுக்கும் என்று ஆய்வுக்கு பொறுப்பான குழு நம்புகிறது.

News Reporter