பெங்களூரு குழந்தைகளிடையே தொண்டை வழக்குகள் அதிகரித்து வருகின்றன – டெக்கான் குரோனிக்கிள்

பெங்களூரு: குழந்தைகள் மத்தியில் தொண்டை நோய்கள் அதிகரித்து வருகின்றன, இதை சிகிச்சையளிக்காமல் விட்டால் இதய பிரச்சினைகள் மற்றும் வாத காய்ச்சல் ஏற்படக்கூடும் என்று மருத்துவர்கள் எச்சரிக்கின்றனர்.

தொண்டை பிரச்சனையுடன் ஒரு வாரத்தில் குறைந்தது மூன்று நான்கு குழந்தைகளை சந்திப்பதாக நகர மருத்துவர்கள் கூறுகின்றனர். ஸ்ட்ரெப் தொண்டை என்பது தொண்டை மற்றும் டான்சில்ஸின் பாக்டீரியா தொற்று ஆகும், இது தொண்டை புண் ஏற்படுகிறது. இந்த நிலைக்கு காரணமான பாக்டீரியாக்களுக்கு நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு பொருத்தமற்ற முறையில் பதிலளிக்கும் போது இது நிகழ்கிறது. ஸ்ட்ரெப்டோகாக்கஸ் எனப்படும் பாக்டீரியாவால் தொண்டை புறணி தொற்று என்பது ஸ்ட்ரெப் தொண்டை. இது பொதுவாக உயர் தர காய்ச்சல், தொண்டை வலி, உடல் வலியுடன் கூடிய குளிர் மற்றும் டான்சில்ஸின் விரிவாக்கத்துடன் விழுங்குவதில் சிரமம் என வெளிப்படுகிறது. இது போன்ற அறிகுறிகளைப் பெறும் பொதுவான காய்ச்சலைப் பிரதிபலிக்கும் ”என்று பன்னெர்கட்டா சாலையின் ஃபோர்டிஸ் மருத்துவமனையின் பி.ஐ.சி.யு மற்றும் குழந்தை மருத்துவர் டாக்டர் யோகேஷ் குப்தா கூறினார்.

அமோக்ஸிசிலின் போன்ற எளிய நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளின் பயன்பாடாக இந்த சிகிச்சை உள்ளது என்று அவர் கூறினார். ஸ்ட்ரெப் தொண்டையின் சில சந்தர்ப்பங்களில், குழந்தைகளுக்கு கடுமையான வாத காய்ச்சல் போன்ற அரிதான சிக்கல்கள் ஏற்படக்கூடும், இது குழந்தையின் இதயம், மூட்டுகள், மூளை மற்றும் தோலை பாதிக்கும். எனவே, முன்கூட்டியே கண்டறிதல் மற்றும் சிகிச்சை எப்போதும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது, ”டாக்டர் குப்தா கூறினார்.

இந்த நோய் தொற்றக்கூடியது மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட நபர் இருமல் அல்லது தும்மும்போது பரவுகிறது. முதன்மை அறிகுறி தொண்டை புண் மற்றும் வெளிப்பாடுகள் காய்ச்சல், தலைவலி, வீங்கிய டான்சில்ஸ், குமட்டல் மற்றும் தடிப்புகள் ஆகியவை அடங்கும்.

பி.ஜி.எஸ் க்ளெனீகல்ஸ் குளோபல் மருத்துவமனையின் மூத்த ஆலோசகர் டாக்டர் பிரசாந்த் ஆர். ரெட்டி, டான்சில்ஸ் நோய்த்தொற்றுக்கான ஆதாரமாக இருந்தாலும் நல்ல ஆரோக்கியத்திற்கு மிகவும் முக்கியமானது என்ற பொதுவான கட்டுக்கதை இருப்பதாகவும் கூறினார்.

காய்ச்சலுடன் மீண்டும் மீண்டும் தொண்டை வலி காரணமாக குழந்தை வருடத்திற்கு 3 நாட்களுக்கு மேல் பள்ளியைத் தவறவிட்டால், டான்சிலெக்டோமியைச் செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறது. இது தொற்றுநோயைக் குறைக்கும், மேலும் குழந்தையின் சிறந்த வளர்ச்சியைப் பெறவும், RHD இன் வளர்ச்சியைத் தடுக்கவும் உதவும். பாதிக்கப்பட்ட டான்சில்ஸ் வளர்ச்சி குறைவு மற்றும் RHD க்கு அதிக ஆபத்து ஏற்படுவதற்கான காரணங்களில் ஒன்றாகும், ”என்று அவர் கூறினார்.

இந்தியன் ஜர்னல் ஆஃப் மெடிக்கல் ரிசர்ச் படி, 100000 பேருக்கு 50 பேருக்கு உலகளாவிய அளவில் காய்ச்சல் பாதிப்பு உள்ளது. இது ஒரு குழந்தையின் இதயம், மூட்டுகள், மூளை மற்றும் சருமத்தை பாதிக்கும் ஒரு அழற்சி கோளாறு.

News Reporter