“யோசனைகள் இலவசமாக இருக்க வேண்டும்”: பட்டதாரி பேச்சு நடிகரிடமிருந்து கடன் பெற்றது – என்.டி.டி.வி செய்தி

ஆம்டன் குட்சரின் 2013 விருது உரையில் இருந்து டிமோஸ் தனது உரையின் பெரும்பகுதியை நகலெடுத்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. (கோப்பு)

மேற்கு வர்ஜீனியாவில் பார்கெஸ்பர்க் உயர்நிலைப் பள்ளியின் தொடக்க விழாவில், முதல்வர் கென்னத் டிமோஸ் மேடைக்கு வந்து 2019 பட்டதாரிகள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்களுக்கு ஒரு உற்சாகமான உரையை நிகழ்த்தினார். ஒரே ஒரு சிக்கல் இருந்தது: ஆஷ்டன் குட்சரின் 2013 டீன் சாய்ஸ் விருதுகள் ஏற்றுக்கொள்ளும் உரையிலிருந்து அவர் அதைப் பெரிய அளவில் திருடினார்.

பிடிபடுவதைத் தவிர்ப்பார் என்று அவர் நம்பினால் அது ஒரு வித்தியாசமான தேர்வாகும்: குட்சரின் பேச்சு ஊடகங்களில் பரவலாகப் பாராட்டப்பட்டது மற்றும் யூடியூபில் 3.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான முறை காட்டப்பட்டது, இதன் பொருள் அவரது பார்வையாளர்களில் மாணவர்கள் அதை எளிதாக அங்கீகரித்தனர்.

“பட்டம் பெற்ற பிறகு, அனைத்து பட்டதாரி மூத்தவர்களுக்கும் நாங்கள் ஒய்.எம்.சி.ஏவில் ஒரு விருந்து வைத்திருக்கிறோம்,” என்று பள்ளியின் தெஸ்பியன் குழுவின் தலைவரும் பேச்சு மற்றும் விவாதக் குழுத் தலைவருமான அப்பி ஸ்மித் கூறினார். “யாரோ அதைக் கடந்து செல்வதைக் குறிப்பிட்டுள்ளனர், நான் அதைப் பார்த்தபோது, ​​நான் அதிர்ச்சியடைந்தேன்.”

அடுத்த சில நாட்களில், டெமோஸின் பேச்சு மற்றும் குட்சரின் முகவரியின் பின்-பின்-கிளிப்புகளைக் காட்டும் வீடியோவை அவர் தொகுத்து, அதை சமூக ஊடக சேனல்களில் வெளியிட்டார். அதில் பல சொற்களஞ்சிய பகுதிகள் உள்ளன:

குட்சர்: “என் வாழ்க்கையில் நான் ஒருபோதும் சிறப்பாக இருந்ததில்லை, நான் எப்போதுமே ஒரு வேலையைப் பெறுவதற்கு அதிர்ஷ்டசாலி. என்னிடம் இருந்த ஒவ்வொரு வேலையும் எனது அடுத்த வேலைக்கு ஒரு படிப்படியாக இருந்தது, நான் ஒருபோதும் என் வேலையை விட்டு விலகவில்லை என் அடுத்த வேலை இருந்தது. அதனால் வாய்ப்புகள் எனக்கு வேலை போலவே இருந்தன. ”

டிமோஸ்: “நான் என் வாழ்க்கையில் ஒருபோதும் ஒரு வேலையை விட சிறந்தவனாக இருந்ததில்லை, நான் மிகவும் நல்லவனாக இருந்தேன். ஒரு வேலையைப் பெறுவதற்கு நான் எப்போதும் அதிர்ஷ்டசாலி. மேலும் என்னிடம் இருந்த ஒவ்வொரு வேலையும் எனது அடுத்த வேலைக்கு ஒரு படிப்படியாக இருந்தது, நான் ஒருபோதும் எனது அடுத்த வேலை கிடைக்கும் வரை என் வேலையை விட்டு விலகுங்கள். அதனால் எனக்கு வாய்ப்புகள் கடின உழைப்பு போல இருக்கும். ”

ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சொல் ஜி-மதிப்பிடப்பட்ட தயாரிப்பைப் பெற்றது.

குட்சர்: “எனவே இது உண்மையில் மூன்று விஷயங்கள். முதல் விஷயம் வாய்ப்பைப் பற்றியது, இரண்டாவது விஷயம் கவர்ச்சியாக இருப்பது, மூன்றாவது விஷயம் வாழ்க்கை வாழ்வது பற்றியது.”

டிமோஸ்: “இது உண்மையில் நான் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பும் மூன்று விஷயங்கள் … முதல் விஷயம் வாய்ப்பைப் பற்றியது, இரண்டாவது விஷயம் புதிரானது, மூன்றாவது விஷயம் வாழ்க்கை வாழ்வைப் பற்றியது.”

குட்சர் தனது கடந்தகால வேலைகளைப் பற்றி பேசியபோது, ​​டெமோஸ் அதே வடிவத்தையும் யோசனைகளையும் பயன்படுத்தினார், ஆனால் தனது முந்தைய வேலைகளை மாற்றினார்.

பிரிக்கப்பட்ட வீடியோ கவனத்தை ஈர்க்கத் தொடங்கியவுடன், அதை அகற்றுமாறு ஸ்மித்தை வேண்டுமாறு டிமோஸ் எழுதினார், அவர் தனது சொந்த அனுபவங்களைச் சேர்த்ததால் அவர் செய்தது திருட்டுத்தனமாக இல்லை என்றும், “கருத்துக்கள் இலவசமாக இருக்க வேண்டும்” என்றும் கூறினார். ஸ்மித் மறுத்தபோது, ​​அவர் அவளை சமூக ஊடகங்களில் தடுத்தார், அதற்கு பதிலாக ஒரு ஆசிரியரை அதை நீக்குமாறு வற்புறுத்துமாறு கூறினார், ஸ்மித் கூறினார்.

வீடியோவை இடுகையிடுவதில் தனது உந்துதல் பள்ளி சமூகத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் அதை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்வார்கள் என்ற நம்பிக்கையில் என்ன நடந்தது என்பதைக் காண்பிப்பதாக அவர் கூறினார். “நான் ஒரு தரத்திற்கு உட்பட்டால், எனது நிர்வாகிகள் மற்றும் ஆசிரியர்களும் அதே தரத்தில் இருக்க வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

பள்ளியின் ஆங்கிலத் துறை திருட்டு மற்றும் அதன் விளைவுகள் குறித்து எழுதப்பட்ட கொள்கையைக் கொண்டுள்ளது.

பார்கெஸ்பர்க் ஹை 2016-2017 பள்ளி ஆண்டில் 390 மூத்தவர்கள் உட்பட 1,707 மாணவர்களைக் கொண்டிருந்தது, இது கூட்டாட்சி புள்ளிவிவரங்கள் கிடைக்கக்கூடிய மிக சமீபத்திய ஆண்டாகும்.

டிமோஸ் ஆரம்பத்தில் பெற்றோர் மற்றும் மூத்தவர்களுக்கு ஒரு கடிதத்தை அனுப்பினார், மேலும் பேஸ்புக்கிற்கு நகலெடுத்து, தனது விருப்பங்களை விளக்க முயன்றார்.

“பயிற்சி மற்றும் தலைமை கிளினிக்குகளிலும், உங்களில் பலருக்கு இல்லாத தொழில்முறை வளர்ச்சியிலும் இதேபோன்ற பல உரைகளை நான் கேட்டிருக்கிறேன், பார்த்திருக்கிறேன். ஆஷ்டனின் உரையின் வடிவம் எனக்கு மிகவும் பிடித்தது, ஏனென்றால் அது எனக்கு மிகவும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது. முக்கிய புள்ளிகளின் வரிசை நான் வித்தியாசமாக செய்திருக்க வேண்டும், ”என்று முதல்வர் எழுதினார். “புதிராக இருப்பது முற்றிலும் என் வார்த்தை.”

அவர் பேச்சுக்கு “பணம் இல்லை” அல்லது “கல்விக் கடன்” பெற்றதால், அவர் தனது மூலத்தை மேற்கோள் காட்டுவதில் “நான் இருந்திருக்க வேண்டிய அளவுக்கு குறிப்பிட்டவர் அல்ல” என்று எழுதினார்.

பின்னர் அவர் தனது விளக்கத்தை பேஸ்புக்கிலிருந்து நீக்கிவிட்டு, வூட் கவுண்டி கல்வி வாரியக் கூட்டத்தின் போது மன்னிப்பு கோரியுள்ளார். ஜூன் 11 ஆம் தேதி வாரியம் 4 முதல் 1 வரை வாக்களித்தது. இரண்டு மாதங்களுக்கு முன்னர், வெஸ்ட் வர்ஜீனியா அசோசியேஷன் ஆஃப் ஸ்டூடன்ட் கவுன்சில் 2018-2019 ஆண்டின் முதன்மை விருதை டெமோஸுக்கு வாரியம் வழங்கியது.

வூட் கவுண்டி பள்ளிகளின் கண்காணிப்பாளர் வில்லியம் ஹோசாஃப்லூக் இடைநீக்க வாக்கெடுப்புக்குப் பின்னர் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டார்: “வூட் கவுண்டி பள்ளிகளின் கண்காணிப்பாளராக, வூட் கவுண்டி பள்ளிகள் மற்றும் மேற்கு வர்ஜீனியா கல்வித் துறையால் நிறுவப்பட்ட பணியாளர் நடத்தை விதிமுறைகளை அனைத்து ஊழியர்களும் கடைபிடிப்பதை உறுதி செய்வது எனது பொறுப்பு. இந்த விஷயத்தில், திரு. டிமோஸ் அவர் செய்த தவறை மறுக்கவில்லை. அவர் தனது செயல்களுக்கான பொறுப்பை முழுமையாக ஏற்றுக்கொள்கிறார், சரியான முறையில் ஒழுக்கமாக இருந்தார். திரு. டிமோஸ் இன்று இரவு கூறியது போல், அவர் ஒருபோதும் தனது அல்மா மேட்டருக்கு அல்லது எங்கள் பள்ளி முறைக்கு அவமானத்தை ஏற்படுத்த மாட்டார். ”

கருத்துக்கான கோரிக்கைக்கு டிமோஸ் பதிலளிக்கவில்லை.

பள்ளி வாரியத்தின் துணைத் தலைவர் ரிக் டென்னன்ட், வாரிய உறுப்பினர்கள் இந்த பிரச்சினையை கையாண்டதாகவும், “முன்னேறினர்” என்றும் கூறினார்.

குட்சர் ஒரு லேசான ட்வீட் மூலம் எடைபோட்டார்:

“‘சாயல் என்பது புகழ்ச்சியின் நேர்மையான வடிவமாகும், இது நடுத்தரத்தன்மை பெருமைக்கு செலுத்தக்கூடியது.’- ஆஸ்கார் வைல்ட். * உங்கள் ஆதாரங்களை குழந்தைகள் மற்றும் ஆசிரியர்களை மேற்கோள் காட்டுங்கள்.”

டிமோஸ் திருட்டுத்தனமாக முதல் அதிபர் அல்ல. 2018 ஆம் ஆண்டில், ஒரு கனெக்டிகட் அதிபர் பெற்றோருக்கு ஒரு கடிதத்தை அனுப்பிய பின்னர் மன்னிப்பு கேட்டார். அவர் மூன்று நாள் இடைநீக்கம் பெற்றார். 2017 ஆம் ஆண்டில், ஒரு ஸ்டேட்டன் தீவின் அதிபர் ஹஃப் போஸ்டில் இருந்து ஒரு கட்டுரையில் திருடினார், அவர் ஆசிரியர்களை மின்னஞ்சல் செய்தார். 2014 ஆம் ஆண்டில், ஒரு லாங் ஐலேண்ட் அதிபர் தனது ஆண்டு புத்தக செய்தியில் தவறான பள்ளியின் பெயரை பட்டதாரிகளுக்கு விட்டுவிட்டார், இது கலிபோர்னியா அதிபரிடமிருந்து திருடப்பட்டது.

அத்தகைய ஒரு வழக்கு மிகவும் தீவிரமான விளைவைக் கொண்டிருந்தது: ஒரு கொலராடோ அதிபர் தனது பட்டமளிப்பு உரையில் பாதிக்கும் மேற்பட்டவற்றை ஷெரில் சாண்ட்பெர்க் எழுதிய “லீன் இன்” புத்தகத்திலிருந்து நகலெடுத்ததாக ஒப்புக் கொண்ட பின்னர் ராஜினாமா செய்தார்.

ஸ்மித்தின் விசில் அடிப்பது பெற்றோரிடமிருந்து ஒரு ஆன்லைன் பின்னடைவைத் தூண்டியது, அதிபர் என்ன தவறு செய்தார் என்பதை ஒப்புக் கொள்ளத் தவறிவிட்டார் மற்றும் “ஸ்னிச்சிங்” அல்லது “பழிவாங்கும் செயலுக்கு” வெளிப்படையாக அவமதித்தவர்.

ஸ்மித் தனது பள்ளிக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் எண்ணம் இல்லை என்று கூறினார்.

“உண்மையில், நான் ஒவ்வொரு நாளும் அதில் எழுதப்பட்ட ‘ஒன்ஸ் எ பிக் ரெட், ஆல்வேஸ் எ பிக் ரெட்’ (எங்கள் பழைய மாணவர்களின் குறிக்கோள்) உடன் ஒரு வளையலை அணிகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார். “சரியானது மற்றும் தவறு என்பதற்கான வித்தியாசம் எனக்குத் தெரியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.”

(தலைப்பைத் தவிர, இந்தக் கதையை என்டிடிவி ஊழியர்கள் திருத்தவில்லை, இது ஒரு ஒருங்கிணைந்த ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்படுகிறது.)

News Reporter