மங்களூரு: டெங்கு சந்தேகத்தின் பேரில் 40 பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர்; ஒன்று உறுதிப்படுத்தப்பட்டது – வணிகத் தரநிலை

டெங்கு என்ற சந்தேகத்தின் பேரில் கடந்த மூன்று வாரங்களில் சுமார் 40 பேர் குஜ்ஜாரகேரில் உள்ள ஒரு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். இருப்பினும், டெங்கு நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு வழக்கு மட்டுமே இதுவரை உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

“கடந்த மூன்று வாரங்களில் குஜ்ஜாரகேரில் காய்ச்சல் பாதிப்புகள் அதிகரித்துள்ளன. சுமார் 40 டெங்கு நோயாளிகள் உள்ளனர், ஆனால் இதுவரை ஒன்று மட்டுமே உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. பிரச்சினை நீர் தேக்கம்தான், இதனால் இந்த பகுதியில் கொசுக்கள் இனப்பெருக்கம் செய்யப்படுகின்றன. தடுப்பு நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறார்கள், நிச்சயமாக நிலைமையை கட்டுப்படுத்துவார்கள் “என்று மங்களூரு மாவட்ட திசையன் பரவும் நோய் கட்டுப்பாட்டு அதிகாரி டாக்டர் அருண் ஏ.என்.ஐ.யுடன் பேசும்போது கூறினார்.

கர்நாடகாவில், கடந்த ஆண்டுடன் ஒப்பிடுகையில் இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் மே வரை நேர்மறையான டெங்கு நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை 26.5 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது என்று புருஹத் பெங்களூரு மகாநகர பாலிகே (பிபிஎம்பி) தெரிவித்துள்ளது.

டெங்கு காய்ச்சல் என்பது டெங்கு வைரஸால் ஏற்படும் கொசுக்களால் பரவும் வெப்பமண்டல நோயாகும். இதன் அறிகுறிகளில் அதிக காய்ச்சல், தோல் சொறி, தலைவலி, வாந்தி, தசை மற்றும் மூட்டு வலி ஆகியவை அடங்கும்.

(இந்தக் கதை பிசினஸ் ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, இது ஒரு ஒருங்கிணைந்த ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டது.)

News Reporter