அண்ட்ராய்டு விட ஹவாய் நாட்டின் ஹாங்மெங் ஓஎஸ் 60% வேகமாக: அறிக்கைகள் – குளோபல் டைம்ஸ்

ஆதாரம்: குளோபல் டைம்ஸ் வெளியிட்டது: 2019/6/11 21:58:40


ஹவ்வி அதன் மேட் 20 தொடரைத் தொடக்கிய இடத்தில் நுழைவதற்கு வாடிக்கையாளர்கள் காத்திருக்கின்றனர். புகைப்படம்: ஐசி

சீனவின் Huawei அதன் தனியுரிம இயக்க முறைமை (OS) HongMeng இணைய நிறுவனங்களுடன் மற்றும் உள்நாட்டு ஸ்மார்ட்போன் விற்பனையாளர்களிடமும் தீவிரமாக சோதனை செய்துள்ளது, அடுத்த சில மாதங்களில் புதிய அமைப்பு தொடங்கப்படும்.

டெனெண்ட் போன்ற தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் EMUI இன் பொறுப்பான Huawei ஊழியர்களுடன் கூட்டுசேர்ந்துள்ளன. இது ஹொயேய் ஹவாய் மற்றும் ஹானர்-பிராண்டட் ஸ்மார்ட்போன்களில் புதிய ஹேண்டேமெங் ஓஎன்னை சோதித்துப் பார்க்கும் ஹேவாயி அண்ட்ராய்டை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு தனிப்பயன் மொபைல் OS ஆகும்.

OPPO மற்றும் VIVO போன்ற ஸ்மார்ட்ஃபோன் விற்பனையாளர்கள், புதிய கணினியை சோதிக்கும் குழுக்களை அனுப்பினர், இது அண்ட்ராய்டு கணினியைவிட 60 சதவிகிதம் வேகமாக இருந்தது.

ஹூவேய் ஒரு அமெரிக்க அரசாங்க ஒடுக்குமுறையின் மத்தியில் அதன் பரந்த முயற்சியில் ஒரு பகுதியாக HongMeng OS இன் துவக்கத்தை முடுக்கி விட்டது. வெளிநாட்டு சந்தைகளில் நிறுவனத்தின் ஸ்மார்ட்போன் வர்த்தகத்தில் எடையைக் கொண்டிருக்கும் அமெரிக்க அரசாங்கத்தின் ஏற்றுமதி கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கைப் பின்பற்றி, ஹவாய்விலிருந்து கூகுள் தனது Android கணினியை ஓரளவிற்கு தடுத்தது.

HongMeng OS அதிகாரப்பூர்வமாக தொடங்கப்படும்போது, ​​Huawei வணிக நுகர்வோர் குழுவின் தலைமை மூலோபாய அதிகாரி Shao Yang, “இது ஒரு இரகசியம்” என்று கேட்டபோது கேட்டது.

சில தொழில்துறை ஆய்வாளர்கள் எதிர்வரும் ஹவாய் P40, ஹாங்மெங் ஓஎஸ் உடன் பொருத்தப்படும் என்று நம்புகின்றனர், அதே நேரத்தில் ஹவாய் தனது சொந்த OS உடன் 1 மில்லியன் ஸ்மார்ட்போன்கள் அனுப்பியுள்ளது என்று செவ்வாயன்று தொழில்துறை செய்தி தளம் gsmarena.com தெரிவித்தது. அவர்கள் உண்மையான சந்தையில் கிடைக்கக்கூடிய தொலைபேசிகள் என்றால் அது தெரியவில்லை.

சீன ஆய்வாளர்கள் ஹூவேயைக் குறைக்க கூகுள் குறுகிய காலத்தில் சீன நிறுவனத்தை காயப்படுத்தக்கூடும் என்று தொழில்துறை ஆய்வாளர்கள் எச்சரித்துள்ளனர். ஆனால் நிறுவனம் கூகிளைப் போன்ற வெளிநாட்டு தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களை நம்பியிருப்பதை குறைப்பதற்கும், அமெரிக்க நிறுவனங்களின் மேலாதிக்கம் செய்யும் மென்பொருள் சந்தையை மறுபயன்படுத்துவதற்கும் நிறுவனம் கட்டாயப்படுத்தும்.

ஹூவேயின் மீதான தடையை அமெரிக்காவிற்கு தேசிய பாதுகாப்பு அபாயங்களை உயர்த்துவதாக கூறி, ஹவாய் தடை மீதான Android விலக்குக்கு இப்போது Google ஆல் அனுப்பி வைத்துள்ளது.

பிரதான தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களான ஹொயேய்யுடன் இணைந்து செயல்படும் ஹோம்வேயுடன் ஒரு முக்கிய சீன நிறுவனத்திற்கு நெருக்கமான ஒரு ஆதாரம் ஹொங்கெங் ஓஎஸ் வெளியீட்டை முன்னெடுத்துச் செல்வதற்கு, அமெரிக்க தலைமையிலான ஒடுக்குமுறைக்கு ஒரு பெரிய அடியாக கருதப்படுகிறது.

Xiaomi இந்த விஷயத்தை விவாதிக்க குளோபல் டைம்ஸ் மூலம் தொடர்பு போது பகிர்ந்து கொள்ள எந்த விவரமும் இல்லை என்றார். டென்சன் இது பிரச்சினையில் கருத்து தெரிவிக்காது என்று கூறினார்.

News Reporter