ஹொனலுலு ஸ்டார் விளம்பரதாரர் – ஆபத்தான நிலையில் ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு தினந்தோறும் HIV தடுப்பு மாத்திரை வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது
  • அசோசியேட்டட் பிரஸ் / 2012

    சான் பிரான்ஸிஸ்கோவிலுள்ள தனது அலுவலகத்தில் ஒரு மருத்துவர் டாகுவாடா மாத்திரைகளை வைத்திருக்கிறார். செவ்வாயன்று வெளியிடப்பட்ட ஆய்வுகள், எய்ட்ஸ்-எதிர்ப்பு சிகிச்சையளின்போது ஆபத்தான பாலின அல்லது ஊசி போதை மருந்து பயன்பாட்டில் இருந்து இன்னமும் பாதிக்கப்படுபவையாக இருக்கும் வாய்ப்புகளை குறைக்கிறது. ஆனால் அமெரிக்காவில் ஒவ்வொரு ஆண்டும் கிட்டத்தட்ட 40,000 புதிய எச்.ஐ.வி நோய்த்தொற்றுகளால், பயனடையக்கூடிய ஒரு நபர் மட்டுமே தடுப்பு மருந்துக்காக பரிந்துரைக்கப்படுகிறார்.

வாஷிங்டன்: வைரஸ் பாதிப்புக்குள்ளான ஆபத்தை எதிர்கொள்ளும் ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு தினசரி எச்.ஐ.வி தடுப்பு மாத்திரை வழங்க வேண்டும் என்று டாக்டர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர்.

புதிய வழிகாட்டுதல்கள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அமெரிக்காவில் 40,000 புதிய எச்.ஐ.வி தொற்றுக்களை குறைக்க உதவுகின்றன.

எச்.ஐ.வி. வைரஸ் நோய்க்கான ஸ்கிரீனிங் மக்கள் மிகக் கடினம். அமெரிக்க தடுப்பு சேவைகள் பணிக்குழு தனது நீண்டகால ஆலோசனையை 15 முதல் 65 வயதிற்குள்ளாகவும், கர்ப்பமாக உள்ள எவருடனும் தொடர்ச்சியாக திரையிடப்பட வேண்டும், ஆரம்ப காலத்திற்கு, வாழ்க்கை சேமிப்பு சிகிச்சையை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று வலியுறுத்தியது.

ஆனால் சமீபத்திய பரிந்துரைகள் ஒரு படி மேலே சென்றன.

எச்.ஐ.வி-நேர்மறை பாலின பங்குதாரர் அல்லது உட்செலுத்தல் போதை மருந்து பயன்பாடு மூலம் பாதிக்கப்பட்டிருப்பதற்கான வாய்ப்புகளை வியத்தகு முறையில் குறைத்துவிட்டால், ஒவ்வொரு நாளும் சில HIV மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்டால், அவை வியத்தகு முறையில் குறைக்கின்றன என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன.

இந்த அணுகுமுறை PREP அல்லது pre-exposure prophylaxis என்று அழைக்கப்படுகிறது. ஒரு பிராண்ட் – Truvada என்ற இரண்டு மருந்து சேர்க்கை மாத்திரை – இதுவரை அமெரிக்காவில் தடுப்பு பயன்பாடு ஒப்புதல்

பணியமர்த்தல் PREP நோய்த்தொற்று அதிக ஆபத்தில் உள்ளவர்களுக்கு மட்டும் தான். எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் எவரும் இதில் அடங்குவர்; யார் எச்.ஐ. வி அதிக ஆபத்தில் ஒருவர் ஒரு ஆணுறை இல்லாமல் செக்ஸ்; அல்லது மருந்துகள் ஊசி போடும் போது ஊசிகள் பகிர்ந்து யார்.

இந்த பரிந்துரைகள் அமெரிக்கன் மெடிக்கல் அசோசியேஷன் பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்டன. பிற மருத்துவ குழுக்கள் த்ருவாடாவை தடுப்பதற்குத் தடுக்கின்றன. ஆயினும்கூட 17 சதவிகிதம் பயன் அடைந்தவர்கள் கடந்த வருடம் இது பரிந்துரைக்கப்பட்டு, அதனுடன் சேர்ந்து ஒரு தலையங்கத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

தனியார் காப்பீடு நிறுவனங்கள் முன்னாள் ஜனாதிபதி பராக் ஒபாமாவின் சுகாதார பாதுகாப்பு சட்டத்தின் விதிகளின்படி எந்தவொரு தடுப்புக்காவலுக்கும் செலவழிப்பதில் எந்தவொரு பணியிடத் தொகையும் இல்லாமல் பணியிட பரிந்துரைகளை பின்பற்றுகின்றன.

“இந்த பரிந்துரை எப்படி செயல்படுத்தப்படும் என்பது முக்கியமான முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது என்பதால் செலவு ஒரு பெரிய தடையாகும்,” Drs. கலிஃபோர்னியா பல்கலைக் கழகத்தின் டையன் ஹாவ்லிர் மற்றும் சூசன் புச்ச்பிண்டர், ஜான்ஏ இன்டர்நேஷனல் மெடிசினில் சான் பிரான்சிஸ்கோ எழுதினார். அவர்கள் பணியிடத்தின் பகுதியாக இல்லை.

காப்பீடு இல்லாமல், சராசரி மாத சில்லறை விலை கிட்டத்தட்ட $ 2,000 ஆகும், அவர்கள் குறிப்பிட்டனர்.

காப்பீடு இல்லாத நிலையில், கடந்த மாதம், ட்ருவாடா தயாரிப்பாளர் கிலியட் சயின்சஸ் இன்க். ஒரு வருடம் 200,000 நபர்களுக்கு PREP அளவை நன்கொடையாக வழங்க ஒப்புக்கொண்டது என்று அறிவித்தார்.

சுமார் 1.1 மில்லியன் மக்கள் எச்.ஐ. வி நோயுடன் அமெரிக்காவில் வாழ்கின்றனர். டிரம்ப் நிர்வாகம் 10 ஆண்டுகளுக்குள் நாட்டின் எச்.ஐ.வி தொற்றுநோயை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான இலக்கை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

News Reporter