வங்காளம், பிஜேபி மற்றும் தி.மு.க. இரண்டு மாவட்டங்களில் மூன்று பேர் கொல்லப்பட்டனர் – இந்துஸ்தான் டைம்ஸ்

திரிணாமுல் காங்கிரசு (திரிணாமுல் காங்கிரஸ்), பாரதிய ஜனதா கட்சி (பிஜேபி) ஆகியவை வங்காளத்தில் பாசிராத் வன்முறை மீது ஒருவருக்கொருவர் குற்றம்சாட்டியுள்ள நிலையில், திங்கட்கிழமை இரவு முதல் இரண்டு மாவட்டங்களில் மூன்று பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

வட 24 பர்கானாஸ் மாவட்டத்தில் பத்ராவியில் இருவர் கொல்லப்பட்டனர். அவர்களில் ஒருவர் குண்டுவெடிப்பில் காயமடைந்தார். ஒருவர் கிழக்கு பர்தன் மாவட்டத்தின் கால்ஸியில் ஒருவர் மரணம் அடைந்தார்.

“அவர்கள் (பா.ஜ.க.) பத்ராவிலும், நேற்று இரவு கல்கியின் ஒரு பகுதியிலும் இரண்டு பேர் கொல்லப்பட்டனர்” என்று மமதா பானர்ஜி செவ்வாயன்று கூறினார்.

திங்கள்கிழமை இரவு, மொகமட் ஹலிம் சம்பவ இடத்திலேயே கொல்லப்பட்டார். முக்தார் அஹ்மத் ஒரு மருத்துவமனையில் காயமடைந்தார். பின்னர் அவர்கள் பட்ராரா பகுதியில் குண்டுகள் தாக்கியதால், பா.ஜ.க. மற்றும் தி.மு.க.க்கு இடையேயான மோதல் நிகழ்ந்தது. அறிவிக்கப்பட்டது.

“எங்கள் ஆண்கள் கொல்லப்பட்டனர். (புதிதாகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பாரக்ஷ்போர் லோக் சபா எம்.பி.) அர்ஜூன் சிங் குண்டுகளை வீசினார், “என்று அமைச்சர் மற்றும் வட 24 பர்கானாஸ் மாவட்டத்தின் டிஎம்சி தலைவர் ஜோதி பிரியா மல்லிக் தெரிவித்தார்.

பி.ஜே.பி தலைவர் அஹிந்த் போஸ் இந்த குற்றச்சாட்டுகளை முறித்துக் கொண்டு, “குண்டர்கள் டி.எம்.சி. பொலிஸ் விசாரணையை ஒழுங்காக நடத்தினால், உண்மை வெளிப்படும். ”

“நாங்கள் இந்த சம்பவத்தை விசாரணை செய்யத் தொடங்கியுள்ளோம், அது முடிந்தபோதே கருத்து தெரிவிக்கலாம்,” என்று பாரக்ஸ்போர் பொலிஸ் ஆணையர் டி.பி. சிங் கூறினார்.

மேலும் வாசிக்க: “வங்காளம் ஒரு பொம்மை அல்ல, அதை விளையாட முடியாது”: சிலை நிகழ்ச்சியில் மமதா சுத்தமாக பி.ஜே.பி.

கொல்கத்தாவில் இருந்து 126 கிமீ தொலைவில் உள்ள கல்ஸியில், ஜெய்தேப் ராய் வீட்டிற்கு திரும்பி வந்தபோது மரணம் அடைந்தார். அவர் செவ்வாய்க்கிழமை காலை மருத்துவமனையில் தனது காயங்களுக்கு இறந்தார். ராய் மீட்புக்கு விரைந்த இரண்டு கட்சி ஆதரவாளர்கள் காயமடைந்தனர் மற்றும் மருத்துவமனைக்கு அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

ஜெய்தேவ் ராயினுடைய மனைவி பம்பா, ரயில்வே நிலையத்தில் இருந்து வீடு திரும்பியபோது, ​​அவரை கொலை செய்தவர்கள் தாக்கினர்.

“இது திட்டமிட்ட கொலை. பி.ஜே.பி. ஆதரவு குண்டர்கள் ஜெய்தேப் கொல்லப்பட்டனர். தேர்தலில் எங்கள் கட்சிக்காக அவர் பணியாற்றினார் “என்று கல்கியின் டிஎம்சி தலைவர் கவுர் சந்திரா மண்டல் கூறினார். மண்டல், பிஜேபி கிழக்கு பர்தான் மாவட்ட தலைவர் சந்தீப் நந்தி, “அது ஒரு அரசியல் கொலை அல்ல, ஆனால் எங்களை டி.எம்.சி குற்றம் சாட்டுகிறது” என்று கூறினார்.

கல்கியின் பொலிசாரால் விசாரிக்கப்பட்ட மூன்று நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பாசிராத் வன்முறைக்கு ஒரு புதிய திருப்பத்தைச் சேர்த்தது, இதில் பிஜேபி மற்றும் ஒரு டிஎம்சி ஆதரவாளர்கள் மூன்று பேர் கொல்லப்பட்டனர். ஜூன் 8 அன்று கொல்லப்பட்டனர், பசீர்ஹத்வில் பி.ஜே.பி. தொழிலாளர்கள் கொல்லப்பட்டார்களா என்பதை நிர்வாகம் கண்டுபிடிப்பதாகக் கூறினார். தங்கள் சொந்த ஆட்களால் துப்பாக்கி சூடு.

“கொலை செய்யப்பட்ட அந்த பி.ஜே.பி ஆதரவாளர்கள் காயம் மோலாவை (ஒரு TMC ஆதரவாளர்) கொலை செய்ய சென்றனர். ஆனால் அவர்கள் தங்கள் சொந்த தோட்டாக்களில் விழுந்தார்களா அல்லது வேறொருவரால் சுட்டுக் கொல்லப்பட்டதா என்பது தெரியவந்தது, “என்று மன்மோகன் சிங் கூறினார்.

பத்ரிப் மோண்டல் மற்றும் சுகாந்தா மோண்டால் கொல்லப்பட்டனர், பி.ஜே.பி. தொழிலாளர்கள், கய்முல்லல்லா ஒரு TMC ஆதரவாளர் ஆவார்.

மேலும் வாசிக்க: பொலிஸ் மற்றும் பி.ஜே.பி. தொழிலாளர்கள் சவ அடக்கத்தில் மோதல் வன்முறை தொடர்கிறது

பாக்கிஸ்தானில் இரு கட்சிகளின் ஆதரவாளர்களின் குடும்பங்களுக்கு விஜயம் செய்த பின்னர் பா.ஜ.க. தலைவர் முகுல் ராய் முதலமைச்சரை சந்தித்து பேசினார்.

“மாநிலத்தில் வன்முறையை தூண்டிவிட்டு மம்தா பானர்ஜிக்கு எதிராக ஒரு பதிவு செய்ய வேண்டும். உண்மையில் இங்கே மோதல்கள் இல்லை. அவர்கள் வீட்டிலேயே தூங்கிக்கொண்டிருந்தபோது அவர்கள் தாக்கினர், “முகுல் ராய் மோல்டுகளை சந்தித்த பிறகு கூறினார்.

இந்த சம்பவத்திற்குப் பின்னர் காணாமல்போன இருவரும் டெப்தாஸ் மோண்டால் அவர்களது வீடுகளில் இருந்து இழுத்துச் செல்லப்பட்டனர். மேலும் சில இடங்களில் பிட்சா வளர்ப்பு பண்ணைகள் மற்றும் மிகவும் மிருகத்தனமான முறையில் கொல்லப்பட்டனர்.

“ஷேக் ஷாஜஹான் (சந்தீஷ்கலி பிளாக் I இன் டி.எம்.சி தலைவர்) இந்த தாக்குதலை வழிநடத்திச் சென்றார்,” ராய் கூறினார்.

“அதிகாரத்தை கைப்பற்ற அவர்கள் அவசரத்தில், பி.ஜே.பி தலைவர்கள் தங்கள் மனதில் வருகிறார்களா என்று சொல்கிறார்கள். அவர்களது விருப்பம் ஒருபோதும் நிறைவேறாது, “என்று ஜோதி பிரியா மல்லிக் பதிலளித்தார்.

மேலும் வாசிக்க: எம்.எச்.ஏ., சட்டத்தை, ஒழுங்கைக் காப்பாற்றுவதற்கு ‘அறிவுறுத்துகிறது’ என டி.எம்.சி-பி.ஜி.

திங்கள்கிழமை இரவு, ஷாஜஹான் மற்றும் பைரோஸ் கமால் காசி எனும் பாபு மாஸ்டர், ஒரு ஜில்லா பரிஷத் பணியாளர் மற்றும் பகுதியின் தி.மு.க. தலைவரின் வசிப்பிடங்களை போலீசார் தேடினர். ஷாஜஹான் மற்றும் பாபு மாஸ்டர் இருவரும் கொலை மற்றும் கலவரத்தில் தொடர்புடைய ஐ.பி.சி.

நாஜத் பொலிஸ் நிலையத்தில் இரண்டு எஃப்.ஐ.ஆர்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. ஒரு காணாமல் நாட்குறிப்பும் டெப்தாஸ் மோண்டலுக்கு வழங்கப்பட்டது. ஆனால், செவ்வாய் பிற்பகல் வரை யாரும் கைது செய்யவில்லை, ஆனால் 51 பேர் மொத்தம் இரண்டு பேர் பெயரிட்டனர்.

பாஜக மற்றும் திரிணாமுல் காங்கிரஸுக்கும் இடையில் நிலவும் அரசியல் கலவையானது பசீர்ஹாட் படுகொலைகளைத் தொடர்ந்து மாநிலத்தில் காய்ச்சலைத் தொட்டது. திரிணாமுல் காங்கிரசின் தலைவரான கேசரி நாத் திரிபாதி, பிரதமர் நரேந்திர மோடி மற்றும் மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா ஆகியோரின் கூட்டங்களைத் தொடர்ந்து ஜனாதிபதி ஆட்சியின் சாத்தியம் குறித்து ஊகங்கள் எழுந்தாலும், திரிணாமூல் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு திரிணாமுல் காங்கிரஸ் கட்சிக்கு இடமில்லை என்று கோல்கட்டாவில் முகுல் ராய் வலியுறுத்தினார்.

முதல் பதிப்பு: ஜூன் 11, 2019 19:49 IST

News Reporter