யூரோ NCAP – Team-BHP இல் ஜீப் ரங்லர் 1 நட்சத்திரம்

யூரோ NCAP மூலம் 2018 ஜீப் ரங்லர் விபத்தில் சிக்கியுள்ளார். இது 1-நட்சத்திர மதிப்பீடு கிடைத்தது, இது LHD மற்றும் RHD உட்பட அனைத்து வகைகளுக்கும் பொருந்தும்.

சோதனை அறிக்கையின் படி, முன்னணி விபத்து சோதனைகளில், A- தூண் மற்றும் டிரான்ஸ் ஃபாசியா பீம் போன்றவை சேதமடைந்தன, அந்த அமைப்பு அதிக சுமைகளை தாங்கிக்கொள்ள முடியாது என்று அது சுட்டிக் காட்டியது. நடைமுறையின் சீர்குலைவு அதன் உத்தமத்தின் வரம்பை அடைந்துவிட்டதாக சுட்டிக்காட்டியது. முன்னால் உள்ளவர்களை முழங்கால்கள் மற்றும் தொடைப்பகுதி பாதுகாப்பிற்கான டம்மீஸ் மீது நல்ல வாசிப்புகளைப் பெற்ற போதிலும், விபத்து ஏற்பட்டால், டாஷ்போர்டு கட்டமைப்புகள் அபாயகரமானதாகக் காணப்பட்டன. முழு அகல இறுக்கமான தடுப்பு சோதனையின் போது, ​​ஓட்டுனரின் மார்பு பாதுகாப்பு ஓரளவு மதிப்பிடப்பட்டது மற்றும் கழுத்துப் பாதுகாப்பு பலவீனமாக மதிப்பிடப்பட்டது. பக்க தடையின்றி சோதனை, ரன்லர் அதிகபட்ச புள்ளிகளை அடித்தார் மற்றும் நல்ல பாதுகாப்பு வழங்கினார். கார் மீது எந்த துருவ சோதனை நடத்தப்படவில்லை. வயர்லெர் வயது வரம்பை 50% ஆக அடைந்தது.

பலாத்காரமாக மதிப்பிடப்பட்ட 10 வயதான போலி, கழுத்தில் பாதுகாப்பு தவிர, குழந்தை ஆக்கிரமிப்பு விபத்து சோதனைகள், வழங்கப்படும் பாதுகாப்பு நல்ல அல்லது போதுமான மதிப்பிடப்பட்டது. குழந்தை இருக்கை நிறுவல் எஸ்.வி.விக்கு கடினமாக இருந்தது. இந்த குழந்தைக்கு குழந்தை பாதுகாப்புக்காக 69 சதவிகிதம் கிடைத்தது.

மூளையின் தாக்கத்தினால் பாதசாரி பாதுகாப்பு ஏழை அல்லது போதுமானதாக மதிப்பிடப்பட்டது. இடுப்புப் பாதுகாப்பு கலவையாக இருக்கும்போது பம்பர் கால்கள் நல்ல பாதுகாப்பை அளித்தது. வாகனமானது பாதசாரி தாக்கத்தை பாதுகாப்பதில் 46% ஐ தாண்டியது.

வேர்ல்டு இயக்கி கட்டமைக்கத்தக்க வேக வரம்பு செயல்பாடு கொண்டிருக்கிறது, ஆனால் எந்த லேன் உதவி அல்லது ஆட்டோ அவசர பிரேக்கிங் (AEB).

News Reporter