முன்பை விட அதிகமான மக்கள் கடுமையான உணவு ஒவ்வாமைகளை அனுபவித்து வருகின்றனர் – உரையாடல் – இங்கிலாந்து

நடாஷா Ednan-Laperouse ஒரு அனலிழாக்ஸிஸ் இருந்து ஒரு சமீபத்திய Pret A மேனேர் baguette சாப்பிட்டு பின்னர் சமீபத்திய வழக்கு விசாரணை எலிசபெத் அடையாளம் தெரியாது, சட்டத்தை பெயரிடும் ஒரு மாற்றம் வழிவகுக்கும். சொல்லப்போனால், அண்மையில் நடந்த ஒரு விசாரணையில் தெரியாதவர்களிடமிருந்த ஒவ்வாமை நுண்கிருமிகள் கால் பகுதியளவு சாப்பாட்டுகளில் காணப்பட்டன. ஆனால் இன்னும் அடிப்படை பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண வேண்டியது அவசியம்: முன்பை விட அதிகமான உணவு ஒவ்வாமைகளை ஏன் மக்கள் அனுபவிப்பது?

மற்றொரு நபரின் பொய்சனில் நான் விளக்கியது: உணவு ஒவ்வாமை பற்றிய ஒரு வரலாறு, உணவிற்கான விசித்திரமான எதிர்வினைகள் நீண்ட காலமாக அறியப்பட்டுள்ளன. பண்டைய கிரேக்க மருத்துவர் ஹிப்போகிரேட்ஸ் (c.460-370BC) சீஸ் போன்ற பல்வேறு உணவிற்கான இத்தகைய எதிர்வினைகளை விவரித்தார். ஸ்ட்ராபெர்ரிகள் ரிச்சர்டு III யை படைவீரர்களாக மாற்ற முற்பட்டனர். ஒருமுறை அவர் “சுருக்கங்கள் நிறைந்த குழப்பத்தை” சாப்பிட்டார் என்று கூறப்படுகிறது, பின்னர் அவரது எதிர்ப்பாளர்களில் ஒருவரால் சுடப்பட்ட சூனியத்தின் மீது அவரது எதிர்வினை குற்றம் சாட்டப்பட்டது, அவர் சுருக்கமாக தலையில் அடித்து நொறுக்கப்பட்டார். ஆஸ்திரிய மருத்துவர் கிளெமென்ஸ் வான் பிர்வெட் 1906 ஆம் ஆண்டில் “அலர்ஜி” என்ற வார்த்தையை உருவாக்கிய சமயத்தில் , உணவு தோல் பிரச்சினைகள், ஆஸ்துமா, இரைப்பை குடல் மற்றும் மனநல கோளாறுகள் ஆகியவற்றைத் தூண்டிவிடும் என்று பலர் நம்பினர்.

1930 களில், உணவு ஒவ்வாமை ஒவ்வாமை ஒரு தனித்துவமான துணை வகையாக உருவானது. ஆனால் இது மிகவும் சர்ச்சைக்குரியதாக இருந்தது. எட்னன்-லேப்பர்ஸ்ஸைக் கொன்ற ஒருவர் போன்ற அனலிலைடிக் விளைவுகளில் உணவு உண்பது எளிதானது என்றாலும், இந்த திடீர் எதிர்வினைகள் அரிதாக இருந்தன. உணவு ஒவ்வாமை நிபுணர்கள், நோயாளிகள் உண்பதைத் தாமதமாக 48 மணித்தியாலங்கள் தாமதப்படுத்தி நோயாளிகளுக்கு பதிலாக கவனம் செலுத்த வேண்டியிருந்தது. எனவே சந்தேகத்திற்குரிய உணவை சாப்பிட்ட பிறகு, மிகவும் கடினமானதாக கண்டறியப்பட்டது. இந்த எதிர்விளைவுகள் எக்ஸிமா, வயிற்றுப்போக்கு, ஆஸ்துமா, வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் மனநல பிரச்சினைகள், மன அழுத்தம் மற்றும் உயர் செயல்திறன் போன்ற அறிகுறிகளால் வகைப்படுத்தப்பட்டன.

ஆயினும், பல மருத்துவர்கள், உணவு ஒவ்வாமை காரணமாக, உணவு ஒவ்வாமை நோய்க்கு பல நோயாளிகளுக்கு நீண்டகால நோய்வாய்ப்பட்டவர் என்பதற்கு சந்தேகம் ஏற்பட்டது. உண்மையில், சில அவர்கள் உளவியல் நிபுணர்கள் நாட்பட்ட உணவு ஒவ்வாமை புகார் தங்கள் அறிகுறிகள் என்று நம்பிய நோயாளிகள் பார்க்கவும் என்று ஆனாலும் இருந்தன உளவழி . போருக்குப் பிந்தைய காலகட்டத்தில் உணவு அலர்ஜியின் தாக்கம் பற்றி எழுந்த சூடான விவாதங்கள், ஆராய்ச்சியாளர்களின் நிலைமையை ஆராய்வதை திசைதிருப்பியது.

வேர்க்கடலை சேர்க்கவும்

1980 களின் முற்பகுதியில், உணவு ஒவ்வாமை மருத்துவத்தில் ஒரு ஓரங்கட்டப்பட்ட தலைப்பு ஆனது. பின்னர், ஒரு புதிய நிகழ்வு கட்டாயப்படுத்தியது கட்டாயப்படுத்தி டாக்டர்கள் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்: வேர்க்கடலை அலர்ஜி . 1988-ல் கனடியன் மெடிக்கல் அசோஸியேஷன் பத்திரிகையின் ஒரு கட்டுரையில் நிலக்கடலை கொண்ட ஒரு பிஸ்கட் சாப்பிட்ட பிறகு இறந்த ஒரு 24 வயதான பெண்ணை விவரித்தார். பத்திரிகைகளில் ஒன்று அல்லது இரண்டு இதே போன்ற கதைகள் முன்னர் அறிவிக்கப்பட்டிருந்தாலும், இது ஒரு மருத்துவ பத்திரிகையின் முதல் அறிக்கையாகும். இது கடைசியாக இருக்காது.

1990 களில், வேர்க்கடலை அலர்ஜியின் இறப்புகள் சாதாரணமாக இருந்தன. அமெரிக்க தொண்டு உணவு அலர்ஜி ஆராய்ச்சி மற்றும் கல்வி (FARE) படி, 1997 மற்றும் 2008 க்கு இடையில் அமெரிக்க குழந்தைகள் மத்தியில் முன்கூட்டியே வேர்க்கடலை மற்றும் மரத்தூள் அலர்ஜி விகிதம் அதிகரித்தது . இதன் விளைவாக, உணவு ஒவ்வாமை முன்னர் குவிக்கப்பட்டிருந்த உணவு வகை ஒவ்வாமைகளை விட கடுமையான, ஆபத்தான, ஒவ்வாமைகளுடன் உணவு ஒவ்வாமை தொடர்புடையது.

FARE மற்றும் பிற ஒவ்வாமை தொண்டு வெற்றிகரமாக சிறந்த பெயரிடல், மேலும் வேர்க்கடலை இல்லாத வெளிகள் (உதாரணமாக பள்ளிகளுக்கான) உயிரைக் காப்பாற்றக் கூடிய கிடைப்பது கோரியது epipens (ஒரு இரசாயன இரத்த நாளங்கள் குறைப்போம் மற்றும் நுரையீரல் காற்றுவழிகள் திறக்கும்) எஃபிநெஃப்ரின் ஒரு டோஸ் நிர்வகிப்பதற்கு இது ஒரு அனலிலைலாக் எதிர்வினை பாதிக்கப்பட்ட எவருக்கும்.

வேர்க்கடலை தொடர்பான சோயாவை அதிக அளவில் பயன்படுத்துவதால், ஒவ்வாமை பிரச்சினைகள் ஏற்படுவதாக கூறப்படுகிறது. shutterstock

ஆனால், விஞ்ஞானிகள் இத்தகைய ஒவ்வாமை ஏன் மிக விரைவாக அதிகரித்து வருகின்றன என்பதை விரிவான விசாரணைகளை மேற்கொள்வதற்கு அவர்கள் இணங்கவில்லை. ஒரு புறத்தில், இந்த தயக்கம் புரிந்து இருந்தது. கடுமையான உணவு ஒவ்வாமைகளால் பாதிக்கப்பட்ட மக்கள் அதிகரித்து வரும் புதிய சிகிச்சைகள் மற்றும் ஆதரவை வழங்குவதற்கு ஒரு அழுத்தம் தேவை. மறுபுறம், விஞ்ஞானிகள் நீண்ட ஒரு கருதப்பட்டது ஒரு நிலையாகும் விசாரிக்க தயங்கினார்கள் பற்று அது நியாயப்படுத்திய நோயாளியின் கணக்குகளை கூட நம்பியிருந்தது சந்தேகத்திற்குரிய மற்றும் பிரிவினை கண்டறிய -.

ஆய்வு சாத்தியமான குணங்களும் ஆராய்ச்சிகளும் ஆராய்ச்சியில் தொடர்கையில், வேர் காரணங்களை ஆய்வு செய்ய போதுமான முயற்சி மேற்கொள்ளப்படவில்லை. வெற்றிடத்தில் பல சர்ச்சைக்குரிய விளக்கங்கள் வெளிவந்துள்ளன, அவற்றுள் பல அறிவியல் ஆராய்ச்சிக்கு அடிப்படையாக இல்லை.

சாத்தியமான விளக்கங்கள்

ஒரு கருத்தாய்வு சுகாதார கருதுகோள் ஆகும் , இது குழந்தைகள் அதிக சுத்தமாக சூழலில் வளரும் என்று வாதிடுகிறார்கள், அதாவது, அவர்களின் உடல்கள் தீங்கு விளைவிக்கும் நோய்கள் மற்றும் தீங்கு விளைவிக்காத புரதங்கள் ஆகியவற்றிலிருந்து வேறுபடுவதற்கு போராடுகின்றன. மற்றவர்கள் சமையல் உத்திகளை சுட்டிக்காட்டுகின்றனர், வேர்க்கடலை அலர்ஜி வேகவைக்கப்படுவதைக் காட்டிலும் வேகவைக்கிற நாடுகளில் மிகவும் பொதுவானது எனக் குறிப்பிடுகிறது.


மேலும் வாசிக்க: என்ன ஒவ்வாமை மற்றும் நாம் இன்னும் இன்னும் பெறுவது?


சிறுநீரகம் உணவு உட்கொண்டது , மிக சமீபத்திய ஆலோசனை, ஒரு குடும்ப வரலாற்று அலர்ஜியுடன் தாய்மார்கள் ஆரம்பத்தில் வேர்கடலை அறிமுகப்படுத்த வேண்டும். உணவு உற்பத்தியில் சோயா (வேர்க்கடலை ஒரு உறவினர்) அதிகரித்தல் பயன்பாடு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. ஆனால் இந்த விளக்கங்கள் எதுவும் முழுமையாக நிரூபிக்கப்படவில்லை, இது இன்னும் சர்ச்சைக்குரிய கருதுகோள்களின் தோற்றத்திற்கு வழிவகுத்தது.

உண்மையை நாம் வெறுமனே வேர்க்கடலை அலர்ஜியை தொற்றுநோய் அல்லது உணவு அலர்ஜி விகிதம் அதிகரித்து என்ன தூண்டும் தெரியாது என்று. இதற்கான பிரதான காரணம் ஒவ்வாமைக்கான காரணங்கள் குறித்து திறந்த மனதுடன் ஆராய்ச்சி இல்லாதது. உணவு ஆயுர்வேத நவீன வாழ்வாதாரங்கள், புதிய உணவுகள் அல்லது மக்கள் தங்கள் சுற்றுச்சூழலை எவ்வாறு தொடர்புபடுத்துவது ஆகியவற்றின் ஒரு உபாதை என்பதைக் குறிப்பிடுகையில், அத்தகைய ஆராய்ச்சியில் இருந்து வெளிவரும் விளக்கங்கள் மக்கள் எளிதாக ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது. உணவு ஒவ்வாமைக்கான காரணங்களைக் கண்டறிவது எளிதானது அல்ல, ஆனால் எட்னன்-லேப்பரேஸ் போன்ற இளம்பெண்ணைப் போன்ற மயக்க மருந்துகளை தவிர்க்க மருந்து தேவை என்றால், அது அவசியம்.

News Reporter