திரு சங்வீ, உங்கள் இரகசிய செலவு சன் பார்மா முதலீட்டாளர்கள் ரூ 11,000 கோடி இரண்டு நாட்களில் – ப்ளூம்பெர்க் குவின்ட்

அன்புள்ள திரு. திலிப் சங்வி

இது அமைதி தங்கம் என்று கூறப்படுகிறது. ஆனால் தங்கம் மற்றும் உங்கள் பங்குதாரர்கள் இரண்டு நாட்களில் 11,000 கோடி ரூபாய் செலவழிக்கும் போது அது தங்கம் அல்ல. சன் பார்மாசாட்டல் லிமிடெட் நிறுவனத்தின் சந்தை மூலதனமானது 2013 ஆகஸ்டு முதல் ஒரு லட்சம் கோடி ரூபாய்க்கு கீழே விழுந்துள்ளது. அதன் உச்சகட்டத்தில், சன் பார்மாவின் சந்தை தொப்பி ரூ 2.5 லட்சம் கோடியாக உயர்ந்துள்ளது. இந்திய சந்தையில் 2015 ம் ஆண்டில் இந்தியாவின் மிகப்பெரிய மருந்து தயாரிப்பாளரும், சந்தை மூலதனமும், நெருங்கிய போட்டியாளரின் அளவு இரண்டு மடங்காகவும் உள்ளது. ஆனால் இப்போது அடுத்த நான்கு போட்டியாளர்களைக் காட்டிலும் பெரியதாக இருப்பது தற்பெருமை உரிமைகள் இல்லை.

திரு சங்வீ, இரகசிய செலவு சன் பார்மாவின் முதலீட்டாளர்கள் இரண்டு நாட்களில் 11,000 கோடி ரூபாய்

அண்மையில் மாக்கேரி விற்பனை குறிப்பு பற்றிய வைரல் சுழற்சியின் பின்னர் முதலீட்டாளர் நரம்புகளை அமைதிப்படுத்த டிசம்பர் 3 ம் திகதி நீங்கள் ஒரு மாநாட்டில் கலந்துரையாடினீர்கள். சந்தையில் ரெகுலேட்டருடன் சன் பார்மாவுக்கு எதிராக ஒரு விசில்ப்ளவர் புகார் பதிவு செய்யப்பட்டது. நீங்கள் பெரும்பாலான கேள்விகளுக்கு பதிலளித்தபோது, ​​சந்தைகள் இன்னும் 2,240 கோடி ரூபாய் கடன்கள் மற்றும் 2017-18 ல் சாராத கட்சிகளுக்கான முன்னேற்றங்களைப் பற்றி கவலை கொண்டுள்ளன-இது சன் பார்மாவின் வருடாந்திர அறிக்கையிலும் விசிலுபவரின் புகாரிலும் உயர்த்தி காட்டுகிறது.

செக்யூரிட்டி வர்த்தகச் சந்தையை மீண்டும் திறக்க வேண்டும் என்ற செபியிடம் இருந்து உங்களிடம் தெரிவிக்கப்படவில்லை, விசில்ப்ளேபரின் 150 பக்கப் புகாரைப் பற்றி எந்த தகவலையும் பெறவில்லை என்று கூறினீர்கள். நியாயமான புள்ளி; நீங்கள் அறியாதவற்றையோ அல்லது காணாமலோ போகவில்லை. அதை நீங்கள் அறிந்திருப்பதை எங்களுக்குக் கொண்டு வருகின்றது:

ரூ .2,240 கோடி கடன் பெறாத பயனாளிகள்.

மும்பை, மும்பையில் ஒரு நேர்காணலின் போது, ​​சன் பார்மாஸ்யூட்டிக் இன்ஸ்டிடியூட் நிறுவனத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் திலீப் சங்வி. (புகைப்படக்காரர்: குனி டகஹஷி / ப்ளூம்பெர்க்)
மும்பை, மும்பையில் ஒரு நேர்காணலின் போது, ​​சன் பார்மாஸ்யூட்டிக் இன்ஸ்டிடியூட் நிறுவனத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் திலீப் சங்வி. (புகைப்படக்காரர்: குனி டகஹஷி / ப்ளூம்பெர்க்)

நீங்கள் கடனைக் கடனாகக் கொண்டிருக்கும் சாதாரண வியாபாரத்தில் சந்தையிலும், சந்தை விலைகளிலும் கடன் வாங்கியுள்ளீர்கள் என்று நீங்கள் சொன்னீர்கள். மற்றும் அது மருந்து வியாபாரத்தில் ஈடுபட்டுள்ளவர்களுக்கு வழங்கப்பட்டது. இருப்பினும், நீங்கள் நபர் அல்லது நிறுவனத்திற்கு பெயரிடுவதை குறுகியதாக நிறுத்தி விட்டீர்கள். உங்கள் பாதுகாப்பு: வணிக இரகசியத்தன்மை.

இது ஒரு கட்டமைக்கப்பட்ட வியாபார கடனாகும், இரண்டு அல்லது இரண்டரை ஆண்டுகளுக்கு திருப்பிச் செலுத்தப்படலாம், வட்டி விகிதம் 0 முதல் 15 சதவிகிதம் வரையிலான சில விளைவுகளைச் சார்ந்து உங்கள் வார்த்தைகளை மீண்டும் பெறலாம்.

இருப்பினும், பங்குதாரர்களின் வட்டிக்குத் தேவைப்பட்டால், பரிவர்த்தனைக்குத் திரும்புவதற்கு உங்களால் முடிந்ததைச் செய்ய நீங்கள் தயாராக உள்ளீர்கள்.

மேலும், கோடக் இன்ஸ்டிடியூஷனல் செக்யூரிட்டீஸ் படி, சன் பார்மா குழுவினர் எஞ்சியுள்ள தாளின் இருப்புநிலைகளை வலுப்படுத்த துணை நிறுவனமான டோரோவிடம் 500 மில்லியன் டாலர் சிறப்பு டிவிடென்ட் பெற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. தரகு குறிப்பு குறிப்பிடுகையில், மூன்றாம் தரப்பினருக்கு இது போன்ற பெரிய கடனை வழங்குவதற்கான நியாயத்தை இது பலவீனப்படுத்துகிறது, மேலும் நிறுவனம் இனி பார்மா அல்லது சிறப்புத் திட்டங்களில் 15 சதவிகித உள்நாட்டில் வருவாய் பெறும் முதலீட்டு வாய்ப்புகளை கொண்டிருக்கவில்லை என்பதைக் குறிப்பிடுகிறது.

முதலீட்டாளர்கள் இன்னும் நம்பிக்கை இல்லை. சன் பார்மாவின் பங்கு 12 சதவீதமாக சரிந்தது மற்றும் மாநாட்டின் அழைப்பின் பின்னர் டிசம்பர் 5 ம் திகதி இரண்டாவது வர்த்தக அமர்வு முடிவடைந்ததன் மூலம் 10 சதவீதமாக குறைந்தது (டிசம்பர் 6 ம் திகதி இழப்புகளின் பங்கு). மேலும் 87 சதவீதத்திற்கும் மேலான உரிமையாளர்கள், முதலீட்டாளர்களோ அல்லது நிறுவனங்களோ – வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் உட்பட – செங்குத்தான வீழ்ச்சி என்பது பங்குகளை விற்றுள்ள சில்லரை பங்குதாரர்கள் அல்ல, இது பெரிய முதலீட்டாளர்களே என்பதைக் காட்டுகிறது.

புரோக்கரேஜும், இதே போன்ற கவலையை அடிக்கோடிட்டுக் காட்டியது. அவர்களில் சிலர் எழுதியது என்னவென்றால்:

  • கோடக் இன்ஸ்டிடியூஷனல் செக்யூரிட்டிஸ்: மூன்றாம் தரப்பு கடன்களுக்கான இருப்புநிலை விவரங்களை மீண்டும் பயன்படுத்துவதோடு, விசில்ப்ளவர் விசாரணையில் இருந்து தீர்ப்பதற்கான சாத்தியமான தீர்ப்பிற்கும் முக்கிய கவலைகள் உள்ளன.
  • BofaML: கிட்டத்தட்ட $ 300 மில்லியன் மூன்றாம் தரப்பு கடன் (தெளிவுபடுத்தப்படாத வெளிப்படுத்தப்படாத, தேவைப்பட்டால் தலைகீழாகத் தயாராக உள்ள நிறுவனம்) முதலீட்டாளர்கள் கவலைப்படாது.
  • கிரெடிட் சூயிஸ்: $ 305 மில்லியனுக்கு கடனைப் பற்றிய விளக்கம் போதுமானதாக இல்லை.

முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் ஆய்வாளர்கள் அழைப்பின் போது கடனைப் பற்றி ஒரு நல்ல விளக்கத்திற்கு அழுத்தம் கொடுக்கவில்லை என்பது அல்ல. ஆனால் அது வரவில்லை. நம்பிக்கையை மீண்டும் பெற வாய்ப்பை இழந்தீர்கள்.

இப்போது தெளிவுபடுத்த நீங்கள் முடிவு செய்தால், நாங்கள் எல்லா காதுகளிலும் இருக்கிறோம்.

News Reporter