சென்செக்ஸ் 600 புள்ளிகள் வீழ்ச்சி, நிஃப்டி 1.7% குறைவு Moneycontrol.com – சந்தையை இழுத்த 5 காரணிகள்

வியாழன் அன்று தொடர்ச்சியான ஆறு அமர்வுகளுக்கு திரட்டப்பட்டதன் பின்னர், வியாழக்கிழமை மூன்றாவது நேர்காணலுக்கு சரி செய்யப்பட்டது, வர்த்தகர்கள் அடுத்த வாரம் ஐந்து மாநில தேர்தல் முடிவுகள் அறிவிக்கப்படுவதற்கு முன்னதாகவே எச்சரிக்கை விடுத்தனர்.

இந்த தேர்தல்களின் விளைவு என்னவென்றால், சந்தை முக்கியமாக ஒரு கண் அவுட் வைத்திருப்பது. அடுத்த வாரம் அமெரிக்க பெடரல் ரிசர்வ் கொள்கைக் கூட்டம் மற்றும் அடுத்த வாரம் OPEC சந்திப்பின் விளைவுகளின் விளைவாக உணர்வுகளை பாதிக்கும் மற்ற காரணிகள் இருக்கும். ரிசர்வ் வங்கியின் நாணய பொலிஸ் விமர்சனம் எதிர்பார்க்கப்பட்ட கோடாக இருந்தது.

“டிசம்பர் மாதத்தின் மூன்று முக்கிய நிகழ்வுகளில், அமெரிக்க-சீனா மற்றும் ஆர்.பி.ஐ. பணவியல் கொள்கை ஆகியவற்றிற்கு இடையே எந்தவிதமான சேதமும் இன்றி, வர்த்தக ஒப்பந்தம் ஏற்பட்டது.இன்று OPEC கூட்டம் மற்றும் மாநிலத் தேர்தல்களின் முடிவு ஆகியவை முன்னோக்கி செல்லும் முக்கிய நிகழ்வுகளாகும், இது குறுகிய கால ஏற்ற இறக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும், “BNP Paribas மூலம் ஆராய்ச்சி தலைவர், Sharekhan Gaurav துவா கூறினார். “நாங்கள் பங்குகளில் தாழ்வுகளை வாங்குபவர்களாக இருக்கிறோம்.”

சென்செக்ஸ் 572.28 புள்ளிகள் அல்லது 1.59 சதவீதம் சரிந்து 35,312.13 புள்ளிகளோடு முடிவடைந்தது, நிஃப்டி 181.70 புள்ளிகள் அல்லது 1.69 சதவிகிதம் 10,601.20 ஆக குறைந்தது.

அனைத்து துறை சார்ந்த குறியீடுகள் மற்றும் பரந்த சந்தை வரையறைகளை ஏற்ப வர்த்தக. தேசிய பங்குச் சந்தை, வங்கி, ஆட்டோ, எப்.எம்.சி.ஜி, ஐடி, ரியல் எஸ்டேட் ஆகியவற்றின் விலைகள் 1-2 சதவீத சரிவைச் சந்தித்தன.

இங்கே 5 முக்கிய காரணிகள் சந்தையில் வைத்துள்ளன.

மாநிலத் தேர்தல்களின் முன்னால் எச்சரிக்கையுடன்

ஐந்து மாநிலத் தேர்தல்களின் விளைவு, அடுத்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தல்களுக்கு தொனியை ஏற்படுத்தும் என்பதால் சந்தைக்கு முக்கியமானதாக இருக்கும். டிசம்பர் 7 ம் தேதி ராஜஸ்தானிலும் தெலுங்கானாவிலும் வாக்குப்பதிவு நடைபெறும். அனைத்து மாநிலங்களிலும் வாக்கு எண்ணிக்கை டிசம்பர் 11 ம் தேதி நடைபெறும்.

இந்த ஐந்து மாநிலங்களில், மத்தியப் பிரதேசம் மற்றும் ராஜஸ்தான் ஆகிய இரு தேசிய கட்சிகளுக்கும் பிரதானமானவை – பி.ஜே.பி மற்றும் காங்கிரஸ். சத்தீஸ்கர், மத்திய பிரதேசம், ராஜஸ்தான் ஆகிய மாநிலங்களில் பா.ஜ.க. அதிகாரத்தில் உள்ளது.

சத்தீஸ்கரில் பி.ஜே.பி-க்கு ஒரு வெற்றி கிடைக்குமா என ராஜஸ்தானில் இழப்பு மற்றும் மத்தியப் பிரதேசத்தில் ஒரு போட்டியிடுவது ஆகியவற்றின் காரணமாக கொட்டக் நிறுவன முதலீடுகள் சுட்டிக்காட்டின. “பாஜக சத்தீஸ்கர் மற்றும் மத்தியப் பிரதேசங்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளும் என்று எதிர்பார்க்கிறது, ஆனால் ராஜஸ்தான் இழப்பை சந்திக்கின்றது” என்று தரவரிசை தெரிவித்துள்ளது.

பி.ஜே.பிக்கு 3-0 மதிப்பெண், சந்தையின் தற்போதைய பேரணியின் நீட்டிப்புக்கு காரணமாகலாம், 0-3 அல்லது 1-2 இழப்பு (மத்திய பிரதேசம் மற்றும் ராஜஸ்தான்) ஆகியவை கூர்மையான திருத்தம் காரணமாக இருக்கலாம். அடுத்த ஆண்டு பொதுத் தேர்தலில் பா.ஜ.க.வின் வாய்ப்பை சந்தையில் சந்திப்பதால், 2014 ஆம் ஆண்டுக்கான இந்த மூன்று மாநிலங்களின் பெரும் பங்களிப்பை வழங்குவதன் மூலம் இது சாத்தியமாகும்.

ரூபாய் மீண்டும் டாலருக்கு 71 ரூபாய்

டாலருக்கு நிகரான இந்திய ரூபாயின் மதிப்பு 69.70 ஆக சரிந்தது. கடந்த சில தினங்களாக டாலருக்கு நிகரான இந்திய ரூபாயின் மதிப்பு சரிந்தது. கச்சா எண்ணெய் விலையில் கடுமையான சரிவு ஏற்பட்டது.

சந்தை அந்நிய செலாவணி சந்தையில் ஏற்றத்தாழ்வு பற்றி பயமாக இருந்தது, மற்றும் அடுத்த வாரம் தேர்தல் முடிவுக்கு முன்னால் எச்சரிக்கையாகவும், அமெரிக்க சந்தையில் விற்கப்படுவதன் காரணமாகவும் எச்சரிக்கப்பட்டது.

“OPEC கூட்டத்தின் முடிவுகளை முதலீட்டாளர்கள் கண்காணிப்பார்கள், அதே நேரத்தில் அமெரிக்க ஜனாதிபதி ஒபாசி உலகப் பொருளாதாரத்திற்கான நேர்மறையான எண்ணெய் விலைகளை கருத்தில் கொள்ள வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்,” ICICI Direct கூறினார்.

இந்தக் கட்டுரையை வெளியிடும் நேரத்தில் நாணயத்தின் மதிப்பு 55.01 டாலராக 71.01 டாலராக இருந்தது.

கச்சா எண்ணெய் விலை உயர்வு

உலகெங்கிலும் உள்ள முதலீட்டாளர்கள் கச்சா எண்ணெய்யின் விலையை மிகவும் கொந்தளித்துள்ள நிலையில், OPEC சந்திப்பிற்கு அடுத்த நாளே எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

உலகளவில், OPEC உறுப்பினர்கள் நாள் ஒன்றுக்கு 0.5-1.5 மில்லியன் பீப்பாய்கள் வழங்குவதை OPEC உறுப்பினர்கள் குறைக்க வேண்டும் என எதிர்பார்க்கின்றனர், ஏனெனில் கடந்த ஒரு மாதத்தில் எண்ணெய் விலை 30 சதவிகிதத்திற்கும் மேலாக வீழ்ச்சியடைந்தது. ஈரான் இருந்து எண்ணெய் இறக்குமதி செய்ய.

“டிசம்பர் 6 ம் தேதி OPEC கூட்டம், பணவீக்க முன்னோக்கிலிருந்து முக்கியமானதாக இருக்கும், ஏனெனில் எண்ணெய் விலை வீழ்ச்சியினைக் கருத்தில் கொண்டு உறுப்பினர்கள் சுருங்குவதைக் கருத்தில் கொள்ளக்கூடும், கூடுதலாக, அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் நிலைப்பாட்டை தவறாகப் புரிந்து கொள்ளும் ஆபத்து உள்ளது, மிகக் குறைந்த வேலையின்மை மற்றும் பணவீக்க போக்குகளால் வரையறுக்கப்பட்ட அமெரிக்க சுற்றுச்சூழலில் நீண்டகாலத்தை நிர்ணயிக்கும் நிலையில் உள்ளது. இந்த விகிதங்கள் ரிசர்வ் வங்கியால் நீண்டகாலமாக விகிதத்தை முன்னிலைப்படுத்துவதற்கு வாய்ப்பில்லை “என்று கரன் மெஹரிஷி, அகியூடெ மதிப்பீடுகள் மற்றும் ஆராய்ச்சி முன்னணி பொருளாதார வல்லுனர் கூறினார்.

உலகளாவிய பலவீனம் தொடர்கிறது

உலக சந்தைகள் பெட்ரோல் ஏற்றுமதி நாடுகள் (OPEC) அமைப்பின் நெருக்கமான சந்திப்புக்கு முன்னதாக இரண்டாவது தொடர்ச்சியான அமர்வுக்கு கடுமையாக சரி செய்யப்பட்டன.

ஜப்பான் நாட்டின் நிக்கேய் 1.91 சதவிகிதம் சரிந்தது, சீனாவின் ஷாங்காய் கலவையான 1.68 சதவிகிதம், தென் கொரியாவின் கோஸ்பி 1.55 சதவிகிதம் மற்றும் ஹாங்காங் ஹாங் செங் 2.47 சதவிகிதம் வீழ்ந்தது, வோல் ஸ்ட்ரீட்டிலிருந்து எதிர்மறையான முன்னணி.

புதன்கிழமை, டவ் ஜோன்ஸ் தொழில்துறை சராசரி, எஸ் & பி 500 மற்றும் நாஸ்டாக் கூட்டுத்தொகை 3-4 சதவிகிதம் குறைந்தன.

தொழில்நுட்ப அவுட்லுக்

சில நாட்களுக்கு முன்னர் 10,900 நிலைகளை தாக்கியதன் பின்னர் நிஃப்டி 50,900 புள்ளிகளுக்கு மேல் வீழ்ச்சியடைந்ததுடன், இந்த மூன்று தொடர்ச்சியான அமர்வுகள் முக்கிய நிகழ்வுகளுக்கு முன்னோடியாக இருந்தன.

குறியீடானது அதன் 200-தினசரி நகரும் சராசரியை உடைத்துவிட்டது, இது 10,749 சுற்றி வைக்கப்பட்டது, இது முக்கியமாக கவனிக்கப்பட வேண்டிய நிலை.

வெள்ளிக்கிழமை வரை எச்சரிக்கையுடன் கூடிய வர்த்தகம் தொடர்ந்து நடைபெறும் எனத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இது தொடர்பாக மாநில தேர்தல் முடிவுகள் வெளியான பின்னர் அறிவிக்கப்படும் என நிபுணர்கள் கருத்து தெரிவித்துள்ளனர்.

“குறியீட்டானது அதன் 200 நாள் நகரும் சராசரியைக் கண்டிப்பாக மீறுவதாக இருந்தால், இந்த திருத்தம் 10,489 அளவுக்கு நீட்டிக்கப்படும்” என மஜார் முகம்மது முதன்மை மூலோபாய நிபுணர் – தொழில்நுட்ப ஆராய்ச்சி மற்றும் வர்த்தக ஆலோசனை ஆலோசகர் சர்திஸ்வைடியா தெரிவித்தார்.

நிஃப்டி 50 ஐ 10,941 அளவிற்கு மேலேயே பதிவுசெய்தால் மேலேற்றங்களின் வலிமை மீண்டும் தொடரப்படாது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், நாங்கள் ஒரு முக்கியமான பைனரி நிகழ்வு வர்த்தகர்களுக்கு நெருக்கமாகத் தலைமையேற்றுக் கொண்டிருப்பது வெள்ளிக்கிழமை வரை குறுகிய கால சவால்களில் இருந்து தங்கிவிடாது.

News Reporter