உனக்கு தெரியுமா? கருவின்போது மன அழுத்தம் குழந்தைக்கு கெட்டது – டைம்ஸ் நவ்
மன அழுத்தம்

கருத்துருவின் போது மன அழுத்தம் குழந்தைக்குப் (மோசமான படம்) | புகைப்பட கடன்: திங்ஸ்டாக்

வாஷிங்டன் டிசி: அம்மாக்கள்-இருக்க வேண்டும், கவனத்தில் கொள்ளவும்! கருத்துருவின் போது மன அழுத்தம் அளவுகள் உங்கள் குழந்தைக்கு பின்னர் வாழ்க்கையில் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும், ஒரு ஆய்வில் காணப்படுகிறது. சைமன் ஃப்ரேசர் யுனிவர்சிட்டி கண்டுபிடிப்புகள் ஜர்னல் ஆஃப் டெவலப்மெண்டல் ஒரிஜின்ஸ் ஆஃப் ஹெல்த் அண்ட் டிசைஸ் ல் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. அவர்கள் தங்கள் குழந்தைகளை கருவுற்ற நேரத்தில் தாய்மார்களின் மன அழுத்தம் அளவுகள் 11 வயதில் வாழ்க்கை சவால்களை எதிர்கொள்வதற்கு வழிவகுக்கும் என்று ஆய்வு கூறுகிறது.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் கர்ப்பத்திற்கு முன்னால் தாய்மார்கள் முதல் கார்டிசோல் அளவை அளந்தனர், முதல் எட்டு வாரங்கள் கருவுற்றும், பின்னர் பல வருடங்களுக்குப் பிறகு அவர்களது குழந்தைகளிடமும் தொடர்ந்தனர். அவர்களது குறிக்கோள் கருத்தோட்டம் மற்றும் அவர்களின் பிள்ளையின் மன அழுத்தம் உடற்கூறு வளர்ச்சியைச் சுற்றி தாய்வழி உயிரியல் மன அழுத்தங்களுக்கு இடையிலான தொடர்புகளை புரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

இனப்பெருக்க ஹார்மோன்களை அளவிடுவதற்கு சிறுநீரக மாதிரியைப் பயன்படுத்தி ஆராய்ச்சியாளர்கள் கருத்தரித்த முதல் எட்டு வாரங்களில், குழந்தைகளை கருத்தரித்தனர், அத்துடன் அம்மாக்கள் ‘கார்டிசோல் அளவுகளை, உடலியல் அழுத்தத்தின் உயிரியக்கவியலாளர் எனவும் அடையாளம் கண்டனர்.

பன்னிரண்டு ஆண்டுகள் கழித்து, இந்த குழந்தைகள் ஒரு புதிய பள்ளி ஆண்டு தொடக்கத்தில் (நன்கு அறியப்பட்ட “இயற்கை” மன அழுத்தம்) மற்றும் ஒரு பொது மொழி பேசும் சவால் (அடிக்கடி பயன்படுத்தப்படும் “பரிசோதனை” அழுத்தம்) எப்படி பிரதிபலித்தது.

கருத்தரிப்புக்குப் பிறகு தாயின் கார்டிசோல் குழந்தைகளின் கார்டிசோல் பதில்களின் பல்வேறு அம்சங்களுடன் தொடர்புபட்டது, மேலும் இந்த சங்கங்கள் பலவும் சிறுவர்களுக்கும் பெண்களுக்கும் இடையில் வேறுபடுகின்றன.

கருத்தாய்வு வாரத்தில் உயர் கார்டிசோல் உடைய தாய்மார்களின் மகன்கள் பரிசோதனைக்குரிய பொதுமக்கள் பேசும் சவால்களுக்கு அதிக கார்டிசோல் எதிர்விளைவுகளைக் கொண்டிருந்தனர் என்று ஆய்வுக் கதாபாத்திரம் சிண்டி பாரா தெரிவித்திருக்கிறது, ஆனால் இந்த சங்கம் மகள்களில் கவனிக்கப்படவில்லை. இதற்கு மாறாக, கருத்தளிப்பு வாரம் ஐந்து உயர் கார்டிசோல் கொண்ட தாய்மார்கள் ஒரு புதிய பள்ளி கால தொடக்கத்தில், ஆனால் மகன்கள் இல்லை முன் உயர் ‘basal’ கார்டிசோல் மகள்கள் இருந்தது.

இருப்பினும், இரண்டு மகன்கள் மற்றும் மகள்கள் ஒரு புதிய பள்ளி கால தொடக்கத்தில் அதிக கார்டிசோல் பதில்களைக் கொண்டிருந்தனர், மற்றும் சோதனை பொது மக்கள் பேசும் சவாலை எதிர்கொள்ளும் வகையில், அவர்களின் தாய்மார்கள் கருத்தடை வாரத்தின் ஐந்து மாதங்களில் அதிக கார்டிசோல் வைத்திருந்தால். இந்த சங்கங்கள் தலையிடும் உயிரியல் வழிமுறைகள் இன்னும் அறியப்படவில்லை, ஆனால் மரபியல் மற்றும் எபிஜெனீனிக்ஸ் மற்றும் அம்மாக்கள் மற்றும் அவர்களின் குழந்தைகளால் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்ட சுற்றுச்சூழல் மற்றும் கலாச்சார காரணிகளை உள்ளடக்கியதாக இருக்கலாம்.

“சமூக மற்றும் கல்விசார் சவால்களுக்கு பிரதிபலிப்பதற்கு குழந்தைகளின் திறனை மட்டுமல்லாமல், பெரியவர்களாக அவர்களின் வளர்ச்சி மற்றும் ஆரோக்கியம் ஆகியவற்றில் மன அழுத்தம் ஒரு முக்கிய பங்கைக் கொண்டுள்ளது” என்று இணை எழுத்தாளர் பப்லோ நேபோம்நாச்சி தெரிவித்தார்.

News Reporter